Trích dẫn Gửi bởi mưa buon Xem bài viết
bạn Dân trí phải hiểu riêng trường hợp của brown không phải là phương pháp vừa tốn kém lại nguy hiểm đến tính mạng , không phải ai cũng mang gen CCR5 nhá . hiện nay thế giới đang nỗ lực nhanh nhất có thể tìm ra pp dứt điểm , mấy bác sĩ nghiên cứu ở việt nam chưa thể phát minh ra thứ gì , chúng ta chỉ nhờ cậy đến trình độ của nước ngoài để ứng dụng .
Haha, bạn chưa hiểu ý mình nói à, trường hợp của brown là ghép tủy bằng gen đột biến đồng thụ thể CCR5, còn phương pháp của nhóm này là thức tỉnh "latent CD4 cell" - đại khái là kích thích hệ miễn dịch , 2 cái này khác nhau và chẳng liên quan gì cả. Vậy mà ông nào nói là tạo ra nhiều Brown mới..Vớ vấn
Còn bạn nói không nhờ vào bác sĩ Việt Nam, cái này bạn hơi nhầm, mình chưa biết trình độ chuyên môn của bạn thế nào, không biết có phải làm trong ngành gì không mà phát biểu như thế ?? Mà kể cả trong ngành y đi nữa người ta cũng không phát biểu chủ quan như vậy.
Việt Nam mình không đủ tài chính, cơ sở vật chất và nền tảng khoa học để nghiên cứu thuốc trị, nhưng các bác sĩ là họ có kiến thức và chuyên môn không thua gì các bác sĩ nước ngoài.,họ nhân xét là có cơ sở. Nên đừng đánh đồng và nêu ý kiến chủ quan như thế bạn nhé.