Minh rất mong nhận được sự giúp đỡ từ cac bạn và a Tuấn. Thật sự mình đang rất hoang mang, lo sợ. Mình là nữ, từ nhỏ đến lớn mình chưa quan hệ tinh dục hay chơi bời gì cả. 8 tháng trước mình có đi làm móng tay thì vô tình bị kiềm ở tiệm làm chảy máu. Mình cũng k biết là trc đó kiềm có làm cho ai không, có dính máu không. Về mình có nói với mẹ nhưng hình như gia đình mình k để tâm vì ba mẹ chưa thấy ai trc giờ đi cắt móng mà nhiễm hiv. Riêng mình đọc đượ các tài liệu về virus hiv thì biết nó sống khá lâu trên máu. Mình lo sợ nhưng lại k dám đi xét nghiệm. Da mình dạo này hay nỗi mẫn ngứa và chấm đỏ như xuất huyết dưới da. Kinh nguyệt thì ít hơn trước và đặc biệt hôm nay mình nổi 1 hạch nhỏ dưới cổ khoảng 1cm, mắt mình mờ đi rất nhiều, k biết là do stress hay sao. Điều mình muốn hỏi bạn là mình có nguy cơ không? Và nhưng gì mình nói có phải triệu chứng của hiv không? Thật sự mình tìm đọc rất nhiều bài viết nhưng chỉ làm mình thêm hoang mang. Mình thật sự không đủ can đảm để đi xét nghiệm nên mình xin các bạn hãy giúp mình