Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Xét nghiệm HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Xét nghiệm HIV

Dạ cho em hỏi em có quan hệ với partner (em là gay). Nhưng khi đến quan hệ hậu môn thì bạn không có mang bao cao su và có mơn trớn bên vùng ngoài, lúc sau có cố quan hệ, vô được chừng 1/3 thì em đau quá không làm nữa. Sau 50 ngày em làm test combo AG/ab thì <1, vậy của em có thể an tâm được chưa ạ?

Với chưa em hỏi thêm (cái này độc lập cái trên ạ) là sau 20 ngày kể từ lần tiếp xúc (chỉ handjob), em làm test cả 2pp giang mai thì độ tin cậy là bao nhiêu ạ? (Sau 20 ngày đó đến nay của em là 3 tháng rưỡi hơn rồi em cũng chưa có triệu chứng gì cả thì có nên làm xét nghiệm tiếp không ạ?)
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi Brandleycooper Xem bài viết
    Dạ cho em hỏi em có quan hệ với partner (em là gay). Nhưng khi đến quan hệ hậu môn thì bạn không có mang bao cao su và có mơn trớn bên vùng ngoài, lúc sau có cố quan hệ, vô được chừng 1/3 thì em đau quá không làm nữa. Sau 50 ngày em làm test combo AG/ab thì <1, vậy của em có thể an tâm được chưa ạ?

Với chưa em hỏi thêm (cái này độc lập cái trên ạ) là sau 20 ngày kể từ lần tiếp xúc (chỉ handjob), em làm test cả 2pp giang mai thì độ tin cậy là bao nhiêu ạ? (Sau 20 ngày đó đến nay của em là 3 tháng rưỡi hơn rồi em cũng chưa có triệu chứng gì cả thì có nên làm xét nghiệm tiếp không ạ?)
    Với HIV thì bạn yên tâm,còn giang mai bạn xét nghiệm sau 20 ngày chưa chính xác,bây giờ bạn cần xét nghiệm lại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Brandleycooper (13-05-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Cho em hỏi em chỉ handjob, hôn nhau (lần đó em có lỡ miệng nhưng tận dưới họng), với dịch dương vật bạn đó có dính lên dương vật em thì nguy cơ giang mai có cao không ạ? Do em chưa lên saigon được nên chưa đi xn được. em cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Cho em hỏi em chỉ handjob, hôn nhau (lần đó em có lỡ miệng nhưng tận dưới họng), với dịch dương vật bạn đó có dính lên dương vật em thì nguy cơ giang mai có cao không ạ? Do em chưa lên saigon được nên chưa đi xn được. em cảm ơn!
    Nguy cơ không có cao bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ em cảm ơn ạ. Do em hơi lo lắng do em chưa vô lại saigon đuợc để làm xét nghiệm. Với cũng 5 tháng rồi mà em không có bất cứ triệu chứng gì như trên mạng nói (dù xưa giờ sức đề kháng em khá là yếu) với em có làm xn 2pp sau 20 ngày âm tính (như em đã trình bày ở trên) cùng với việc hành vi như em kể thì em cũng có thể an tâm phần nào đúng không ạ?

Với bệnh giang mai có dễ lây như vậy không ạ?
    Lần sửa cuối bởi Brandleycooper, ngày 13-05-2020 lúc 21:06.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,928
    Dạ em cảm ơn ạ. Do em hơi lo lắng do em chưa vô lại saigon đuợc để làm xét nghiệm. Với cũng 5 tháng rồi mà em không có bất cứ triệu chứng gì như trên mạng nói (dù xưa giờ sức đề kháng em khá là yếu) với em có làm xn 2pp sau 20 ngày âm tính (như em đã trình bày ở trên) cùng với việc hành vi như em kể thì em cũng có thể an tâm phần nào đúng không ạ?

Với bệnh giang mai có dễ lây như vậy không ạ?
    Xét nghiệm giang mai ở đâu cũng có,cần gì phải vào TPHCM.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Do em có lý do riêng thôi ạ. Do đầu tháng 6 em mới vô lại nên em mới hỏi hơi nhiều để an tâm hơn thôi ạ :(( dù 4 tháng rồi em chả còn nghĩ gì tới nó nhưng giờ em lại nghĩ đến nên hơi lo.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,928
    Do em có lý do riêng thôi ạ. Do đầu tháng 6 em mới vô lại nên em mới hỏi hơi nhiều để an tâm hơn thôi ạ :(( dù 4 tháng rồi em chả còn nghĩ gì tới nó nhưng giờ em lại nghĩ đến nên hơi lo.
    Thì đi xét nghiệm nơi mình ở,ở đâu mà không có bệnh viện.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Do người quen của gia đình em ở bệnh viện rất nhiều ạ. Nên em mới đợi vô hcm thôi ạ. Em em mong nhận lời tư vấn của anh, dù em biết nguy cơ thấp, với em cũng k có triệu chứng với bạn tình em cũng còn liên lạc, em có hỏi thì bạn bảo không sao nhưng em muốn nghe lời tư vấn để an tâm hơn.
    Lần sửa cuối bởi Brandleycooper, ngày 13-05-2020 lúc 21:53.

Thông tin về chủ đề này