Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Cho em hỏi.

Hybrid View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi xinbinhan Xem bài viết
    Anh chị ơi em có tìm hiểu hiv ko lây qua hôn nhau hoặc hôn sâu mà em nghĩ hoài việc 2 cái môi của cả hai đều bị nẻ đều đang có rớm máu 1 ít mà ịnh vào nhau 4 , 5 phút thì đó có phải là tiếp xúc 2 vết thương trực tiếp ko? Như thế có lây nhiễm được ko nếu 1 trong 2 có H. Xin cảm ơn diễn đàn.

Chuyện bạn suy nghĩ là không có trong thực tế.Vì nếu hai người đều nứt nẻ môi,lở loét môi v.v.v Thì không có ai mà hứng thú đi hôn người khác đâu bạn.
    ads

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng. xinbinhan's Avatar
    Cảm ơn
    68
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chuyện bạn suy nghĩ là không có trong thực tế.Vì nếu hai người đều nứt nẻ môi,lở loét môi v.v.v Thì không có ai mà hứng thú đi hôn người khác đâu bạn.
    Dạ môi em nẻ rớm máu hoài nhưng ko đau quá mức nên vẫn có thể hôn nhau nên em hỏi để sau này biết đường từ chối cũng như phòng tránh khi môi nẻ rớm máu. Nếu máu H trong môi bạn tình chạm vào chỗ rớm máu trên môi em vài phút (kiểu khóa môi) có lây được ko anh. Em nghĩ dù là người yêu nhưng vẫn phải phòng ngừa bệnh cho nhau vẫn tốt hơn ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi xinbinhan Xem bài viết
    Dạ môi em nẻ rớm máu hoài nhưng ko đau quá mức nên vẫn có thể hôn nhau nên em hỏi để sau này biết đường từ chối cũng như phòng tránh khi môi nẻ rớm máu. Nếu máu H trong môi bạn tình chạm vào chỗ rớm máu trên môi em vài phút (kiểu khóa môi) có lây được ko anh. Em nghĩ dù là người yêu nhưng vẫn phải phòng ngừa bệnh cho nhau vẫn tốt hơn ạ.

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ,nếu bạn cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm nhé.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng. xinbinhan's Avatar
    Cảm ơn
    68
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em biết rồi do em ko hiểu hành động ấy là gián tiếp hay trực tiếp thôi. Cảm ơn anh Tuấn.

Thông tin về chủ đề này