Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Anh chị Cho em hỏi quy trình xét nghiệm hiv ở hoà hảo như vậy có an tâm không?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11

Anh chị Cho em hỏi quy trình xét nghiệm hiv ở hoà hảo như vậy có an tâm không?

_ Hôm qua (25/01/2019) em có vô medic hoà hảo xét nghiệm hiv combo. Em vô bàn ghi giấy đăng ký xét nghiệm. Ghi xong cô hướng dẩn nói em lên lầu 1 đóng tiền hoặc vô phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền rồi lấy máu cũng được. Em vô phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền rồi lấy máu ( chứ không lên lầu 1). Hẹn em 11h 45 lên lầu 3 lấy kết quả. Tới 14h em mới vô lấy kết quả được. Lên lầu 3 phòng nội nhiễm khu BC3. Lấy kết quả mà chưa có kết quả luôn. Cô y tá nói ngồi đợi để cô liên lạc với phòng xét nghiệm. Em ngòii mà mồ hôi tuôn ướt mặt, 1 lát có em y tá mang kết quả vô đưa.
    _ anh chị trong diễn đàn cho em hỏi lấy máu xét nghiệm mà sao lên lấy kết quả mà y tá chưa mang kết quả lên, hẹn em 11h45 lấy mà bận việc nên 14h em mới vô lấy mà chưa có kết quả luôn.
    _ cho em hỏi co ai trong diễn đàn gặp trường hợp như em không ạ ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Tiengiang Xem bài viết
    _ Hôm qua (25/01/2019) em có vô medic hoà hảo xét nghiệm hiv combo. Em vô bàn ghi giấy đăng ký xét nghiệm. Ghi xong cô hướng dẩn nói em lên lầu 1 đóng tiền hoặc vô phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền rồi lấy máu cũng được. Em vô phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền rồi lấy máu ( chứ không lên lầu 1). Hẹn em 11h 45 lên lầu 3 lấy kết quả. Tới 14h em mới vô lấy kết quả được. Lên lầu 3 phòng nội nhiễm khu BC3. Lấy kết quả mà chưa có kết quả luôn. Cô y tá nói ngồi đợi để cô liên lạc với phòng xét nghiệm. Em ngòii mà mồ hôi tuôn ướt mặt, 1 lát có em y tá mang kết quả vô đưa.
    _ anh chị trong diễn đàn cho em hỏi lấy máu xét nghiệm mà sao lên lấy kết quả mà y tá chưa mang kết quả lên, hẹn em 11h45 lấy mà bận việc nên 14h em mới vô lấy mà chưa có kết quả luôn.
    _ cho em hỏi co ai trong diễn đàn gặp trường hợp như em không ạ ?

Chuyện này bình thường bạn,vì trung tâm Hòa Hảo lượng người xét nghiệm ở đây 1 ngày rất đông.Có lẽ nhân viên chưa kịp lên phòng xét nghiệm lấy kết quả thôi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tiengiang (26-01-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11

Cho em hỏi về việc sinh kháng thể ?

_ Em có nguy cơ lây hiv hôm 04/10/2018, em xét nghiệm hiv sau 3 tháng 20 ngày đồng thời xét nghiệm luôn viêm gan b, kết quả em nhiễm viêm gan b, mà em không biết là nhiễm viêm gan b từ khi nào.
    _ Anh chị cho em hỏi em nhiễm viêm gan b có khi nào làm việc sinh kháng thể hiv muộn không, hiện giờ em rất lo.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    _ Em có nguy cơ lây hiv hôm 04/10/2018, em xét nghiệm hiv sau 3 tháng 20 ngày đồng thời xét nghiệm luôn viêm gan b, kết quả em nhiễm viêm gan b, mà em không biết là nhiễm viêm gan b từ khi nào.
    _ Anh chị cho em hỏi em nhiễm viêm gan b có khi nào làm việc sinh kháng thể hiv muộn không, hiện giờ em rất lo.
    Với kết quả này bạn yên tâm 100% không nhiễn Hiv rồi.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Tiengiang (31-01-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Với kết quả này bạn yên tâm 100% không nhiễn Hiv rồi.
    _ Mà giờ em xét nghiệm viêm gan b, kết quả em nhiễm viêm gan b, mà không biết nhiễm từ khi nào.
    _ giờ em lo là không biết em nhiễm viên gan b vậy có khi nào sinh kháng thể hiv chậm không?
    _ vì em đọc thông tin thì thấy có trường hợp mắc bệnh mãn tính thì sẻ sinh kháng thể kháng hiv chậm ( em chưa biết là em nhiễm viên van b cấp tính hay mãn tính nửa ).
    _ anh chị cho em hỏi theo kinh nghiệm anh chị thì viêm gan b có làm chậm sinh kháng thể kháng hiv không?. Em xin cám ơn !
    Lần sửa cuối bởi Tiengiang, ngày 31-01-2019 lúc 21:49.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    _ Mà giờ em xét nghiệm viêm gan b, kết quả em nhiễm viêm gan b, mà không biết nhiễm từ khi nào.
    _ giờ em lo là không biết em nhiễm viên gan b vậy có khi nào sinh kháng thể hiv chậm không?
    _ vì em đọc thông tin thì thấy có trường hợp mắc bệnh mãn tính thì sẻ sinh kháng thể kháng hiv chậm ( em chưa biết là em nhiễm viên van b cấp tính hay mãn tính nửa ).
    _ anh chị cho em hỏi theo kinh nghiệm anh chị thì viêm gan b có làm chậm sinh kháng thể kháng hiv không?. Em xin cám ơn !
    Không ảnh hưởng bạn.

9. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Tiengiang (31-01-2019)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Bạn yên tâm đã 100% an toàn.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tiengiang (01-02-2019)

Thông tin về chủ đề này