Qua topic này cũng mong là vấn đề này sẽ được rõ ràng hơn cho cả em và mọi người.
Trường hợp của em thì các anh chị đã tư vấn là ko có nguy cơ vì quan hệ với gái md mà đã sử dụng bao cao su an toàn. Nhưng em về mới chợt nhớ là ở đầu ngón tay trỏ trái của em có một vết em nhớ nó là một vết cắt do em sơ ý dùng dao cắt phải, nó dài tầm 1cm và bị cắt sâu xuống chỉ gọi là cắt vào da ko đến mức độ chảy máu hay đau xót mà chỉ trên quan sát là da bị 1 rãnh nông rạch ( Vết này có thể được 1-2 ngày ). Lúc quan hệ xong thì em có tự tháo bao và có cầm 2 cái bao cao su ( 1 lúc os 1 lúc giao hợp ) để cho nước vào kiểm tra tình trạng bao ( bao an toàn ), sau đó em rửa tay dưới vòi bằng nước thường ấm. Vậy theo anh Tuấn và các anh chị ngón tay có vết như đó của em cầm vào bao có khả năng lây nhiễm ko vì trên bề mặt bao có thể có dịch của gái md? Em có đọc được 1 bài hình như của a Tuấn tư vấn là nếu có là 1 vết thương hở như vậy nhưng đến cả độ là vết thương chảy máu thì sau tầm 6 tiếng lớp biểu bì sẽ đóng không cho virus vi khuẩn xâm nhập, thông tin này có chính xác không ạ? Mong anh chị có hiểu biết tư vấn cho em những thắc mắc trên.