Mình phát hiện và điều trị đã gần được 2 năm,sức khoẻ vẩn còn rất tốt vì lúc vừa phát hiện mọi chỉ số sức khoẻ đều "hoàn hảo"...sau ngần ấy thời gian điều trị mọi thứ vẩn tiến triển rất tốt.Gia đình mình đều biết chuyện,mọi người không xa lánh mà càng gần gủi quan tâm chăm sóc mình nhìu hơn nửa...cho đến một ngày mình vô tình biết được một chuyện rằng cái người mà mình từng quan hệ không an toàn với người đó một thời gian(có thể gọi là tình cũ củng đc) củng đang điều trị H...mình có hơi sốc...mình cảm thấy đăn vặt bởi 2 điều,mình biết mình va người đó đã lây H cho nhau nhưng không biết là ai đã lây cho ai.Người đó tâm sự với mình và khuyên mình nên cẩn thận về sau nhưng người đó không biết rằng mình củng đã bị...mình lại vờ như bất ngờ,nai tơ khuyên nhủ an ủi các kiểu và vô tình người đó nói cho mình biết bs nói với người đấy là ng đấy đã nhiểm H từ lâu ít nhất là 5 năm rồi...lúc đó mình mới vỡ lẽ và chắc chắn...nguồn lây của mình là từ đâu mà ra...từ đó trong tâm mình dường như chết hẳn đi...ngoài mặt vẩn cười nói vui vẻ vẩn làm việc vui chơi bạn bè bình thường nhưng trong lòng chưa bao giờ mình cảm thấy vui,luôn thích ở một mình,nhìn mọi thứ mình đều cảm thấy u ám...lên mạng tâm sự có nhìu bạn bè khuyên nhủ nhiều lắm,mình củng cố gắng làm theo nhưng sao vẩn cảm thấy không chút hiệu quả nào.Càng ngày tần suất mình nghĩ đến cái chết càng ngày càng nhiều,càng ngày mình càng nghĩ đến nhìu cách chết cách tự tử,càng ngày mình lại càng làm những việc không bình thường,suy nghĩ không bình thường...cơ thể mình dường như có 2 người...một người cố bảo "chết đi là hết khổ" một người lại bảo "cứ sống đi rồi mọi chuyện sẻ ổn"...khổ quá mình sắp điên lên rồi.