Chào mọi người,

Cách đây 1 năm mình bị nổi sốt và phát hạch nhiều, đa phần ở cổ và bẹn, nghi ngờ nên đi xét nghiệm và phát hiện hiv và đã điều trị đến nay. Sau thời gian uống arv thì sức khỏe đã ổn định trở lại. Hạch thì không lặn đi nên mình có hỏi ý kiến của các bác sĩ tại OPC, bác sĩ bảo không có gì cứ chuyên tâm uống ARV.

Tuy nhiên gần đây vùng bàng quang lại có biểu hiện đau âm ĩ (thường nhiều vào tối), kèm với hạch ở bẹn bên chân cũng đau. Hỏi ý kiến bác sĩ tại OPC thì bác sĩ chỉ khuyên đi khám, đi khám bệnh viện thì mới chỉ siêu âm ổ bụng và xét nghiệm nước tiểu thì lại không thấy có gì bất ổn. Người ta có phát thuốc kháng sinh uống nếu vẫn không giảm thì sẽ đi chụp CT xem xét.

Mình không biết là trước khi chụp CT tại bv có nên khai báo việc điều trị ARV cho bác sĩ biết hay không để người ta có thể xem xét hướng khám bệnh, và thú thực mình cũng rất sợ phải đi khám và khai báo thông tin này với họ.

Mình đang đi học một mình và chỉ mong cs yên ổn một khoảng thời gian trước khi tự lực cánh sinh được, nhưng mọi việc đôi khi cũng nằm ngoài khả năng tự liệu của bản thân. Rất sợ khi chỉ một mình nhưng cũng khó chia sẻ với ai.

Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết này.
Minh.