Kết quả 1 đến 20 của 35

Chủ đề: Lo lắng về kết quả xét nghiệm

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.

Lo lắng về kết quả xét nghiệm

Chào các anh chị trong diễn đàn em đang có nhiều thắc mắc sau thời gian dài tìm hiểu, nhưng càng tìm hiểu em lại càng thấy mông lung, vì vậy em muốn nhờ các anh chị tư vấn giúp các vấn đề sau để giải toả nỗi lo lắng bấy lâu nay
    1. Em muốn nhờ anh chị xem nguy cơ này của em là cao hay thấp, cách đây 3 tháng rưỡi em có đi massage, em có tắm chung với nhân viên trong bồn tắm, lúc ngập trong nước cô gái tẩy rửa đầu dv của em bằng tay, em thấy rất rát (về nhà em vẫn còn thấy rát), sau đó cô ấy di chuyển ra phía trước em, di chuyển bất ngờ em không để ý đầu dv đã cọ phải hậu môn hay âm đạo chưa em chỉ sợ có vết thương trong lúc rửa bằng tay rồi dính phải hậu môn hay âm đạo, sau đó em có sờ vào âm đạo chỉ sờ bên ngoài không đưa vào sâu, lúc này vẫn đang ngâm mình trong nước, sau đó em mới đứng dậy thì cô ấy bôi chất tẩy rửa vào và kì tiếp dv cho em, sau đó dùng khăn lau khô (không rõ khăn này đã lau cho vị khách trước bao lâu rồi) sau đó em lên giường nằm sấp xuống ga giường, cô gái ở trên lưng massage đấm bóp (lưng em cũng nhiều mụn), lúc về em còn giụi mắt và ngoáy mũi nữa, về nhà em cũng ko tắm lại lên giường ngủ luôn, tất cả chỉ có thế em không làm gì thêm, nếu em đề kháng yếu + tấm khăn + ga giường vừa sử dụng cho vị khách trước + với tất cả yếu tố trên em có được xếp vào có nguy cơ không
    2. Sau nguy cơ 41 ngày em được xét nghiệm sức khoẻ tổng thể ở công ty, bệnh viện về công ty lấy máu trước sau đó mang mẫu về viện để xét nghiệm, khi nhận kết quả thì mọi thứ đều bình thường, từ xét nghiệm máu đến nước tiểu, kể cả viêm gan b, c, hiv đều âm tính nhưng trong người em từ sau nguy cơ 2 ngày là bắt đầu sốt (tầm 1 tuần) sau khi hết sốt thì cơ thể rơi vào thái lâng lâng và thời gian này em hay đi ngoài, cảm giác rất khó chịu ở hậu môn, triệu trứng ngày 1 nặng hơn đến khi em hết khó chịu ở hậu môn thì tay chân em như kiểu mất sức vậy, người cũng lơ đãng, đi lại thấy chông chênh, trong người cảm giác rất khó chịu, nhất là vào ban ngày cảm giác khó chịu như muốn ngất đi vậy, đến lúc nhận kết quả này bình thường này em vẫn không hiểu mình đang bị gì nữa, có khi nào 41 ngày xét nghiệm hiv vẫn không ra, mình đúng là có bệnh thật nhưng xét nghiệm tổng thể không ra
    3. Cho em hỏi xét nghiệm ghi trên phiếu yêu cầu là elisa ag/ab miễn dịch tự động mà trên phiếu kết quả lại ko ghi ag/ab chỉ ghi elisa thế thì đây là loại xét mghiệm thế hệ thứ mấy ạ, với trong thời gian 41 ngày em hay bị đau bụng uống thuốc becbezin vài lần, sốt thì uống thuốc cảm liều nặng và uống khoảng 1 tuần uống xong lần nào là ngủ li bì, ngoài ra em còn uống thuốc giun nữa, và tập thể dục tuần 3 lần thì có ảnh hưởng kết quả xét nghiệm này không ạ. Với cả đi ra ngoài lấy máu về thì kết quả có giống với lấy máu trực tiếp ở viện không
    4. Hiện hơn 3 tháng rồi tay chân, và người em vẫn lờ đờ, trong người có gì đó vô cùng khó chịu, em không biết diễn tả như nào, tay khi giơ lên hạ xuống gần như mất cảm giác, hiện tại em phát hiện thêm là cứ khi nào em làm việc gắng sức thì chân tay run rẩy không còn sức nữa, người thì nổi ban kín vùng ngực trên và phần bụng và vùng khuỷ tay, em thực sự mệt mỏi, nó là một bệnh không thể tự khỏi và đã hơn 3 tháng rồi, em cũng sắp không chịu đựoc nữa, em cảm thấy quá hoang mang với kết quả xét nghiệm của mình

Mong sự giúp đỡ của các anh chị sẽ giúp em vơi đi nỗi lo lắng bấy lâu nay, em cảm ơn các anh chị rất nhiều ạ. Em chuẩn bị đón đứa con đầu lòng, em mà không khoẻ thì không gánh vác được chuyện gia đình. Em đang rất lo lắng khokng biết mình đã an toàn chưa
    ads
    Lần sửa cuối bởi OnlyOne1, ngày 01-08-2019 lúc 23:24.

Thông tin về chủ đề này