Kết quả 1 đến 20 của 36

Chủ đề: Uống PEP

Threaded View

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Uống PEP

Xin chào anh chị em trong diễn đàn. Em giẫm kim và được BS tư vấn dùng PEP loại Eltvit của Ấn Độ và kèm 1 viên nữa (kg có nhãn, bác sĩ kê kèm) và do đến 18h tối nay là hết thời gian vàng 72 nên em đã uống liều đầu tiên chính xác là vào lúc 15:04. Như vậy là 27 ngày còn lại em đều phải uống vào giờ này. Nhưng tham khảo thì thấy mọi người đều khuyên uống buổi tối, không biết em uống như vậy có ảnh hưởng gì không? Em đang làm việc và mỗi buổi tối khoảng 19h em đều chơi thể thao (đá banh, bóng chuyền) không biết có ảnh hưởng kg hay em phải ngưng chơi thể thao trong 28 ngày. Ngoài ra, em có 1 thắc mắc là tại sao phải uống thuốc vào buổi tối. Ngoài ra, bs tư vấn tiêm uốn ván nhưng do 2 tuần trước em bị chó cào và có tiêm vắc xin phòng bệnh uốn ván + vắc xin phòng bệnh dại (Verorab của Pháp) còn 1 mũi tiêm ngừa bệnh dại cuối vào ngày 28/5/2020. Vậy trong thời gian uống thuốc thì phải tiêm ngừa bệnh dại. Cho em hỏi liệu có tương tác làm mất tác dụng của cả 2 thuốc PEP và Vắc xin phòng bệnh dại không? Em cảm ơn
    ads
    Lần sửa cuối bởi NghiaNguyen, ngày 19-05-2020 lúc 15:33.

Thông tin về chủ đề này