Trích dẫn Gửi bởi manh77 Xem bài viết
Chào mọi người!
Mình xin kể câu chuyện của bản thân, để cùng giao lưu chia sẻ với các anh chị em.
Tháng 01/2018 là mốc thời gian đáng nhớ trong cuộc đời của mình, ngày mà mình cầm trong tay tờ giấy xét nghiệm HIV với 2 chữ " Dương tính". Mình sốc toàn tập, mình chỉ biết ngồi im nghe bác sĩ tư vấn và viết cho tờ giấy giới thiệu đến OPC gần nơi mình sống để điều trị. Thế rồi mình lê bước về phòng trọ với bao nhiêu suy nghĩ, khóc lóc, đương nhiên có cả tự tử cho rồi, mệt mỏi rồi mình ngủ thiếp luôn. Sáng thức dậy mình ước đó chỉ là một giấc mơ, nhưng nhìn tờ giấy trên bàn nó là sự thật rồi, mình bắt đầu lên mạng tìm hiểu thông tin về HIV, vì từ đó giờ chỉ nghe thôi, làm gì đã biết rõ về nó như thế nào. Độc chán chê rồi thì mình tặc lưỡi, thôi về quê ăn tết đã, vì khi đó đã 24-25 tháng chạp rồi. Đó là cái tết mình buồn bã, chán nản nhất, mình chỉ quẩn quanh trong nhà, không dám đi chơi, không dám đùa giỡn cùng các cháu, vì mình biết giờ mình đã có "H" rồi. Những ngày ở nhà nhìn thấy ba mẹ lòng mình càng thêm hối hận, và có thêm nghị lực để tiếp tục sống, vì đó giờ toàn ba mẹ chăm nuôi mình ăn học chưa báo hiếu được gì cả. Quyết định là thế, ngay mùng 5, mình quay trở lại Sài Gòn, sáng mùng 6 tết, mình chạy đi tìm OPC đã đăng ký, tới nơi mình không dám bước vào, chỉ biết chạy qua chạy lại xem thế nào, chần chừ mất gần 30p, mình cũng đánh liều bước vào. Tại đây mình được tư vấn, lập hồ sơ rồi bác sĩ phát thuốc 1 tuần, 2 tuần, 1 tháng và 3 tháng. May cho mình, lần đầu uống ARV, mình cảm nhận được tác dụng phụ của nó rất ít, qua 2 , 3 ngày sau là không có gì luôn. Sau đó , mình vẫn đi làm VP bình thường, Ngày đi làm 8 tiếng, tối đi tập Gym, buồn thì hẹn bạn đi cafe hay đi học thêm tiếng anh. Nói chung sau gần 2.5 năm điều trị ARV, sức khỏe mình ổn định , bình thường. Nhưng trong tận sâu trong lòng mình vẫn cô dơn, khó chịu lắm, vì cái bí mất giấu kín sâu thẳm này, mình không dám kể với bất cứ ai, kể cả ba mẹ, ace hay bạn bè thân thiết, mình sợ mọi người sẽ sốc mất, với lại ở quê mà biết , với sự kì thị, bàn tán, chắc gia đình mình không dám ra đường mất. Mình nam sinh năm 1993, 172 68, quê Bình Định, đang sống và làm việc tại TP. HCM. Mình mong sẽ được làm quen và kết bạn với tất cả mọi người, nam, nữ, LGBT , già trẻ gì cũng được, mục đích chia sẻ, nói chuyện, cfe, đi du lịch. Zalo mình 05625531hai1
Đọc những dòng này, mình cũng nhớ mình của 4 năm trước. Hiện tại, bạn rất ổn đúng không ? Vậy đó. Chỉ khác là mình đã mạnh mẽ hơn trước rất nhiều.