Em chào a Tuấn, BQT và các bạn!
Em cũng giống như 1 số bạn khi đã có nguy cơ mắc HIV đều rơi vào tâm trạng stress, lo lắng và thậm chí trầm cảm nặng.
Em rất cảm ơn diễn đàn cũng như những tư vấn các a chị đã giúp rất nhiều người có hiểu thấu đáo hơn và yên tâm hơn.
Em cũng mong a Tuấn và Các bạn tư vấn cho em, cụ thể: em có qh vs 1 ng bạn k sử dụng bcs (k nắm rõ lai lịch, chỉ biết họ rất thoáng về td) đến nay là hơn 1 tháng. Tuy nhiên sau khi qh khoảng 1 tuần và cho đến nay người em vẫn thi thoảng nổi nốt ban đỏ (rất ngứa) nhưng nốt ban này sẽ tự mất đi trong ngày (không biết do da nhạy cảm hay em đang uống thuốc dạ dày Pantoloc và Gellux).
E đã tìm hiểu và được rất nhiều phòng khám, bv tư vấn khác nhau, có nơi thì nói xn sau 15, 21 ngày, có nơi nói xn sau 28 ngày hoặc 6 tuần, thậm chí 1 tháng sau lần xn gần nhất....trong tâm thế và tư tưởng của người lo lắng em thực sự quá hoang mang vs vô vàn thông tin trên mạng và tư vấn từ các pk và bv
Em đã làm xn theo các tư vấn vào các ngày 14, 21, 28, phương pháp Combo, có nơi ghi Compi PT đều AT
Vậy a Tuấn cho em hỏi trường hợp em đã khả quan hơn chưa?em cần làm các xn vào thời điểm nào nữa?sự khác nhau giữa xn ngày thứ 28 và sau 28 ngày ntn ah?
Các phương pháp xn Combo hay Compi PT là pp xn thế hệ thứ mấy có khác nhau k anh?
Cảm ơn anh và mọi người