Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xét nghiệm ANTI-HIV(ELISA) ket quả KHỐNG XÁC ĐỊNH

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Xét nghiệm ANTI-HIV(ELISA) ket quả KHỐNG XÁC ĐỊNH

Mọi người ơi cho mình hỏi
    Mình và bạn trai vừa ở nước ngoài về VN. Về được khoảng 2 tuần. Bọn minh đi khám tổng quát ở bệnh viện hòa hảo. Kq bạn trai mình xet nghiệm anti-hiv(elisa) kết quả không xác định. Bac si tu vấn là có thể có hoặc không. Của mình thì âm tính. Trước thời gian đi khám tổng quát 8 ngày bạn minh có sử dụng thuốc lắc ở đám cưới một người bạn. Sau đó thi về nhà ngủ luôn không có xảy ra quan hệ với ai. Tại đám cưới đó có mình đi cùng và về cùng.
    Trong khoảng thời gian 1 nam ở nước ngoài mình và bạn trai không xảy ra quan hệ gì hết vì mình là người hơi bị phong kiến. Chỉ quan hệ sau hôn nhân. Mình và bạn trai sáng đi làm tối về ngủ. Vì ở chung nhà với chú thiếm bên đó nên đa số thời gian 1 năm đó 2 tụi mình luôn ở cùng nhau. Và mình cũng đảm bảo là bạn trai mình cũng không có quan hệ với ai.
    Sau khi xet nghiem o hòa hảo thì ngta hẹn lai 19/10/2016 lây kêt quả xét nghiệm ở pauter
    Trong cùng ngày đó thì bọn mình qua bệnh viện đại học y duoc xet nghiêm lại anti-hiv(elisa) kết quả cũng là KHÔNG XÁC ĐỊNH
    vậy cho minh hỏi dùng thuôc lac truoc 8 ngày thì có gây ảnh huong đến ket quả xẻ nghiệm không
    Có 1 lần ở nước ngoài btrai minh đi cắt tóc thì bi xước và chảy máu nhẹ k biết có bị lây không?
    Trong khoảng thời gian 1 năm nay thì minh dám đảm bảo ban trai minh không xảy ra quan hệ với ai hết.
    Nếu bị 1 năm trước đó thì đi xét nghiệm đã cho kết quả là dương tính rồi. Chứ không phải la không xac định phải không mọi nguoi!!!!
    Mình hoang mang và lo lắng chờ đến 19 tây quá
    Mong ai có kinh nghiệm có thể chia sẽ thêm cho minh. Tks nhiều ạk
    ads

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Có khả năng DT giả. Vì thế mới yêu cầu bạn trai bạn xn lại bên Pastuer. Đành chờ kq xn bên đó thôi bạn. Trắng hay đen sẽ rõ. Chúc bạn trai bạn có kq tốt.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Minh cũng mong là vậy
    Mà không lẽ 2 bệnh viện lớn đeu cho kq k xac định
    Nếu không có j thi đã không bị như vậy.
    Đang rất hoang mang

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Trích dẫn Gửi bởi Chuonchuongiay Xem bài viết
    Mọi người ơi cho mình hỏi
    Mình và bạn trai vừa ở nước ngoài về VN. Về được khoảng 2 tuần. Bọn minh đi khám tổng quát ở bệnh viện hòa hảo. Kq bạn trai mình xet nghiệm anti-hiv(elisa) kết quả không xác định. Bac si tu vấn là có thể có hoặc không. Của mình thì âm tính. Trước thời gian đi khám tổng quát 8 ngày bạn minh có sử dụng thuốc lắc ở đám cưới một người bạn. Sau đó thi về nhà ngủ luôn không có xảy ra quan hệ với ai. Tại đám cưới đó có mình đi cùng và về cùng.
    Trong khoảng thời gian 1 nam ở nước ngoài mình và bạn trai không xảy ra quan hệ gì hết vì mình là người hơi bị phong kiến. Chỉ quan hệ sau hôn nhân. Mình và bạn trai sáng đi làm tối về ngủ. Vì ở chung nhà với chú thiếm bên đó nên đa số thời gian 1 năm đó 2 tụi mình luôn ở cùng nhau. Và mình cũng đảm bảo là bạn trai mình cũng không có quan hệ với ai.
    Sau khi xet nghiem o hòa hảo thì ngta hẹn lai 19/10/2016 lây kêt quả xét nghiệm ở pauter
    Trong cùng ngày đó thì bọn mình qua bệnh viện đại học y duoc xet nghiêm lại anti-hiv(elisa) kết quả cũng là KHÔNG XÁC ĐỊNH
    vậy cho minh hỏi dùng thuôc lac truoc 8 ngày thì có gây ảnh huong đến ket quả xẻ nghiệm không
    Có 1 lần ở nước ngoài btrai minh đi cắt tóc thì bi xước và chảy máu nhẹ k biết có bị lây không?
    Trong khoảng thời gian 1 năm nay thì minh dám đảm bảo ban trai minh không xảy ra quan hệ với ai hết.
    Nếu bị 1 năm trước đó thì đi xét nghiệm đã cho kết quả là dương tính rồi. Chứ không phải la không xac định phải không mọi nguoi!!!!
    Mình hoang mang và lo lắng chờ đến 19 tây quá
    Mong ai có kinh nghiệm có thể chia sẽ thêm cho minh. Tks nhiều ạk
    Minh cũng mong là vậy
    Mà không lẽ 2 bệnh viện lớn đeu cho kq k xac định
    Nếu không có j thi đã không bị như vậy.
    Đang rất hoang mang
    Bạn đã trực tiếp điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi và bạn khẳng định bạn trai của bạn không có nguy cơ nào hết thì yên tâm không sao.

Có ba loại kết quả xét nghiệm:

Dương tính: trong máu có kháng thể kháng HIV, có nghĩa là bạn có HIV. Chỉ có trường hợp trẻ sơ sinh là khác, vì có khi bé không có vi rút HIV nhưng lại có kháng thể của mẹ truyền sang. Do đó trể nhỏ sẽ xác định chính xác sau khoảng 18 tháng tuổi.

Âm tính: trong máu không có kháng thể kháng HIV. Có hai khả nǎng: hoặc là bạn không có HIV, hoặc là bạn có HIV nhưng đang ở trong “thời kỳ cửa sổ”.

Không xác định:
    Nguyên nhân có thể là do bạn đang ở trong “thời kỳ cửa sổ”, cũng có thể do bạn dùng một số loại thuốc nào đó làm ảnh hưởng đến khả nǎng nhận diện kháng thể nên không xét nghiệm được rõ ràng. Những trường hợp này phải xét nghiệm lại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ e cảm ơn a.Tuân
    E chỉ bảo đảm là k có quan hệ trong 1 năm nay thôi
    Còn nguy cơ khác thì e không biết nữa... hoặc trước thời gian 1 năm nay có nguy cơ gì thì e cũng không chắc
    Nếu bị nhiễm trước 1 năm rồi thì đã qua giai đoạn cửa sổ và dương tính rồi phải không anh
    E chỉ mong là 19tay nay sẽ có kết quả tốt!!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Dạ e cảm ơn a.Tuân
    E chỉ bảo đảm là k có quan hệ trong 1 năm nay thôi
    Còn nguy cơ khác thì e không biết nữa... hoặc trước thời gian 1 năm nay có nguy cơ gì thì e cũng không chắc
    Nếu bị nhiễm trước 1 năm rồi thì đã qua giai đoạn cửa sổ và dương tính rồi phải không anh
    E chỉ mong là 19tay nay sẽ có kết quả tốt!!
    Vậy chờ kết quả nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ để xem kêt quả như thế nao e sẽ báo cho a biét ạk

Thông tin về chủ đề này