Em muốn biết nguy cơ bị nhiễm có cao không? Tình huống của em như sau (có hơi dài dòng cho em xin lỗi nếu gây phiền cho các anh chị)

Lúc dịch của người ấy dính vào miệng thì em đã nhả ra - em có ngậm theo phản ứng nhưng sau đó nhả ra ngay. Sau đó vì ớn em nhả nước bọt nhiều lần. Khoảng 2 ngày sau em mới phát hiện mình bị lở miệng, 1 một đóm màu trắng trong miệng. Em không xác định được là lở miệng có trước hành vi có nguy cơ không. Nhưng kỳ lạ là đóm lở miệng đó hoàn toàn không hề đau như lở miệng thông thường từ lúc em phát hiện cho đến khi đã hết. Nên em khó nhận ra mình đã bị lở miệng chỉ khi tình cờ soi gương.

Từ lúc có nguy cơ đến 1 tuần em có đến trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm test nhanh (khoảng 20 - 30 phút) cho kết quả âm tính.

Sau đó trong khoảng thời gian kết tiếp em cũng có cảm, sốt nhức đầu như thoáng qua khó nhận biết mình có sốt 37,5 hay 38 độ hay không. Khoảng hơn 1 tháng do em có đọc dấu hiệu nhận biết mình bị nhiễm HIV thường ra mồ hôi đêm thì lúc đó em bị ra mồ hôi tay chân vào ban đêm, tối ngủ có cảm giác lúc nóng lúc lạnh, sáng dậy hay đau họng nhưng không quá nặng. Giữa ngực và cổ, bắp tay nổi vài mục trông như mụn, không đau, vài ngày thì khỏi nhưng để lại ít xẹo sậm màu. Em cũng không hình dung được nổi hạch hay phát ban là như thế nào.

Khoảng từ hơn một tháng rưỡi đến gần 2 tháng em bị ho có đờm rất nhiều, mệt mỏi, hay buồn ngủ nhưng không sốt. Những cơ thể vẫn có lúc thật nóng. Em dùng rất nhiều thuốc của bác sĩ để trị ho đã hết đờm nhưng vẫn còn ho gần cả tháng. Chưa bao giờ em ho lâu như thế, hiện tại đã cảm thấy hơi đau tức ở ngực.

Em dự định đúng 3 tháng như đã hỏi sẽ xét nghiệm Elisa như câu hỏi vừa nêu.

Do thiếu kiến thức nên em đã không ý thức được việc lây lan của HIV. Em cảm thấy rất hối hận và lo lắng.

Các anh chị nếu có dành chút thời gian đọc qua cho em một vài ý kiến và nhận xét. Em rất biết ơn những ý kiến quý báu từ các anh chị.