Kết quả 1 đến 20 của 65

Chủ đề: Sau khi ngưng thuốc phơi nhiễm arv,xét nghiệm

Hybrid View

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Chào chị Hà

Em đã đi bệnh viện 2 tháng nay rồi. E đến khám mặt dù em nêu ra đầy đủ thông tin nhưng bác sĩ vẫn chỉ nhìn sơ rồi cho thuốc uống. Uống thuốc theo bác sĩ 2 tháng nay rồi vẫn không hết chị ơi. Em đã kiệt quệ kinh tế để đi bệnh viện.
    Em tóm tắc triệu chứng của em như sau

Ngày thứ 10 sau khi ngưng Pep em bị đau 1 bên vai cổ . Lưỡi trắng toát đến nay 2 tháng. Có lần tự nhiêm chảy máu. Lúc nào cũng nghe mùi tanh tanh của rêu lưỡi. Hai bênh hạch dưới hàm nổi lên từ lúc đó đến nay không đau không xẹp. 1 ngón tay em có sọc nâu. 1 ngón chân bị hư nữa móng không có cảm giác đâu gì hết.

Em thật sự rất lo lắng. Có trườg hợp nào quan hệ vs gmd mà bị ung thư liền trong 3 tháng không chị.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Trích dẫn Gửi bởi Le Thanh Tuan Xem bài viết
    Chào chị Hà

Em đã đi bệnh viện 2 tháng nay rồi. E đến khám mặt dù em nêu ra đầy đủ thông tin nhưng bác sĩ vẫn chỉ nhìn sơ rồi cho thuốc uống. Uống thuốc theo bác sĩ 2 tháng nay rồi vẫn không hết chị ơi. Em đã kiệt quệ kinh tế để đi bệnh viện.
    Em tóm tắc triệu chứng của em như sau

Ngày thứ 10 sau khi ngưng Pep em bị đau 1 bên vai cổ . Lưỡi trắng toát đến nay 2 tháng. Có lần tự nhiêm chảy máu. Lúc nào cũng nghe mùi tanh tanh của rêu lưỡi. Hai bênh hạch dưới hàm nổi lên từ lúc đó đến nay không đau không xẹp. 1 ngón tay em có sọc nâu. 1 ngón chân bị hư nữa móng không có cảm giác đâu gì hết.

Em thật sự rất lo lắng. Có trườg hợp nào quan hệ vs gmd mà bị ung thư liền trong 3 tháng không chị.

Lưỡi trắng có nhiều nguyên nhân lắm bạn,co thể do Stress gây ra hoặc có thể bạn thiếu nước trong người hoặc do hút thuốc lá cà phê nhiều và nóng trong người cũng gây ra.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Chào anh Tuấn,

Trường hợp của em từ lúc dùng pep, có 1 lần e uống pep vs một ly bia. Sau đó không đụng tới bia nữa. Em ko hút thuốc.
    Nhưng em lo lắng là hạch cổ không đau 2 tháng, lưỡi trắng, em tiềm hiểu thì là dấu hiệu của ung thư. Nên em thật sự rất hoa mang.
    Vừa rồi ngày thứ 90 em có đên Nhiệt Đới test Arc Hiv compo 0.14 âm tính. Thì em cũng phần nào yên tâm về Hiv.
    Nhưng nỗi lo của em bây giờ là cơ thể mệt mõi với các triệu chứng.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Trích dẫn Gửi bởi Le Thanh Tuan Xem bài viết
    Chào anh Tuấn,

Trường hợp của em từ lúc dùng pep, có 1 lần e uống pep vs một ly bia. Sau đó không đụng tới bia nữa. Em ko hút thuốc.
    Nhưng em lo lắng là hạch cổ không đau 2 tháng, lưỡi trắng, em tiềm hiểu thì là dấu hiệu của ung thư. Nên em thật sự rất hoa mang.
    Vừa rồi ngày thứ 90 em có đên Nhiệt Đới test Arc Hiv compo 0.14 âm tính. Thì em cũng phần nào yên tâm về Hiv.
    Nhưng nỗi lo của em bây giờ là cơ thể mệt mõi với các triệu chứng.

Làm gì bị ung thư bạn,nhiều người bị lưỡi trắng lắm.

Thông tin về chủ đề này