Trích dẫn Gửi bởi Dream Xem bài viết
Em chào các anh chị trong diễn đàn, chào anh tuấn ạ. Các anh cho em hỏi 1 câu ạ, cách đây 6 tuần đúng 42 ngày em có đi đường buổi tối và dẵm phải kim tiêm, em không biết tình trạng kim đó như nào và không biết tới điều trị phơi nhiễm gì cả. Về nhà em kể cho anh trai thì anh nói không cẩn thận thì HIV đó. Em sợ quá lên mạng tìm hiểu thì em bị stress quá nặng không tập trung làm được việc gì cả, em là 1 kĩ sư mà 42 ngày nay mọi thiết kế bị trì hoãn em lo lắng tột độ. Anh TUẤN VÀ các anh chị cho em hỏi 6 tuần đã xét nghiệm được chưa, và bằng phương pháp nào ạ. CHo em hỏi thêm là phương pháp test nhanh là thế hệ mấy, và phương pháp HIV ab MIễn dịch tự động là gì? Em mong sớm hồi âm cảu các anh chị ạ. Em cảm ơn anh chị ạ.
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.