Trang 68 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1858666768697078 ... CuốiCuối
Kết quả 1,341 đến 1,360 của 1704

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Chạy xe ngang người bị tai nạn

Vừa tối nảy em mặc quần lửng chạy ngoài đường gặp một vụ tai nạn giao thông người đó nằm chảy rất nhiều máu thì em có chạy ngang qua em sợ máu bắn vào chân em vì chân em có một vết thương trầy từ chiều hôm .Như vậy có nguy có hiv hok anh

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo lắng kim tiêm

Chào anh chị em dẫn xe cùi chỏ e quẹt vào bụi bông ra máu em sợ trên bụi bông có kim tiêm quẹt hay đâm vào quá

Cảm ơn
    0

Đi xe bị kim tiêm văng

Anh chị em hỏi cho thằng em của em nó chạy xe ngoài quốc lộ có xe qua mặt chạy trước đầu xe nó nó bị văng trúng đầu gối nó sợ Kim tiêm văng trúng nó

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Em lo lắng ạ

Dạ cho em xin phép hỏi 2 câu ạ, dạ em đang lo quá, chuyện là em có nói chuyện với người kia, lúc đang mua đồ trong shop, thì lúc nói chuyện, người ấy có vô tình quẹt ngón tay vào tay em, trầy một đường dài , có rướm máu, và em thấy ngón tay người ấy đang có vết thương, không có băng keo gì hết, mà lúc người ấy vô tình quẹt vào tay em, thì tay em cũng có nốt phỏng kế sát luôn, nốt phỏng chưa lành, vết thương hở, có máu, nếu máy từ tay người ấy chạm vào vết phỏng nhẹ của em, và làm trầy chảy máu tay em , có nguy cơ lây nhiễm không ạ
    Và chuyện thứ 2 là em đi trên đường, có vô tình dẫm phải vật gì đấy khá đau , em nhói nên cũng la lên xíu, giống như nó xước qua da em, đâm nhưng không sâu, em có nhìn xuống, thì thấy rất nhiều vật linh tinh dưới đường, và có một cái nắp chai sắt dạng chai bia lon ấy ạ, em lo quá, em kiểm tra chân, có một đường trầy rướm máu nhẹ, em sợ kim tiêm quá ạ, vì có rất nhiều món linh tinh ở đó, em không chắc là đã đạp trúng gì , nhưng không có vật gì ghim sâu vào chân em hết, chỉ là giống kiểu đạp trúng, đau, xong em bước đi tiếp ấy ạ, hai chuyện này cách nhau vài ngày ạ , xin tư vấn giúp em ạ

Cảm ơn
    0

Kim đâm ban đêm

Chào anh chị em năm ngủ ban đêm sáng dậy đi chợ khi về tới trưa em nhìn ở mắt cá chân em có ít máu khô e kì thấy có lỗ dụng vô rác và đau em sợ ngũ bị đâm kim hay đi bị kim đâm quẹt phải

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Em cần các anh chị tư vấn giúp

Chào các anh chị trên diễn đàn!
    Hôm trước em có đi chợ, em có mua đồ ở sạp cá và mua mấy bó rau. Sau đó khi về nhà em để ý thấy có một vết máu trên tay và có một nốt đỏ đỏ (cũng không biết nốt đỏ có trước đó hay lúc đó mới có) cũng ngay vị trí ngón tay đó. Em cũng không biết có phải do ống tiêm đâm gây chảy máu không hay do máu của cá em mua bắn vào. Em hoang mang quá không biết có bị làm sao không. Mong các anh chị tư vấn giúp em ạ.
    Em xin cảm ơn!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em ạ

Hôm nay em đi làm xe máy có đi qua 1 vũng máu bao quanh sơn trắng chắc do tai nạn
    Em không biết tai nạn từ bao giờ nhưng chắc mới
    Em sợ máu bắn lên chân em vì chân em có nhiều vết xước xót do gãi ngứa
    em đang rất hoang mang liệu e có nguy cơ ko ạ
    em cảm ơn rất nh ạ

Cảm ơn
    0

Lo sợ.O.

Chào anh chị em xin hỏi em trai làm chung với e nó bị đứt tay ra ít máu nó dứt trước đó 5 phút rồi em cũng bị cây đinh quẹt ra ít máu em có lau khô máu với nó làm chung vài phút có chạm vết thương của nó với em không biết khi chạm vết thương nó có còn ra máu chạm vào vết thương em ko nữa

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50

Trường hợp này có nguy cơ không ạ

Em đi thay dán cường lực, màn hình cường lực em hơi vỡ chút, nv thay bị mảnh cường lực đâm vào tay, thay xong em cầm vào điện thoại mà nhỡ tay em có vết xước nhỏ thì có sao không ạ, lúc cầm vào em cũng không để ý kỹ tay em lắm ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

nghi ngờ bị kim tiêm đâm phải

ngày 2/1, chúng em đi ra ngoài biển để chơi và chúng em thấy có một dòng suối khá trong và đẹp, nó chảy từ đâu đó tới và xả ra biển, nên chúng em đến đó chơi, đất cát ở đây là đất cát biển và trên vùng nước chảy nên cát khá mềm và nhũn nên có nhiều vùng chỉ cần đứng là bị lún xuống, vì vậy mà chúng em thử xem ai lún xâu nhất, lúc đó em thấy vùng nằm sát suối, rất nhũn và mềm nên có đến đó để chân tự lún xuống và lúc đó chân lún xuống khá xâu, sau đó em cựa quậy chân để lún sâu hơn thì có cảm giác đau giống như bị vât gì đó đâm phải, em lập tức rút chân lên thì thấy sưng ở vùng gân achilles nhưng không thấy chảy máu, lúc bị đâm phải thì chân của em lún xuống ngang đầu gối, sau đó em cũng không quan tâm lắm và tiếp tục vui chơi. lúc về nhà, em có kiểm tra kĩ thì thấy có một chấm nhỏ máu rất nhỏ và mỏng đông lại ở trong vùng sưng. em khá lo lắng không biết em có đâm phải kim tiêm hay không. mọi người có thể cho em biết khả năng em bị nhiễm HIV do đâm phải kim tiêm trong trường hợp trên là bao nhiêu. Em cảm ơn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

về khả năng sống của virus trên da người

là nhiều lúc, em có chạm phải những vết đỏ nghi ngờ vết máu khô. Tuy nhiên, tất cả những lần đó, tay em đều không có vết thương hở(da lành) và tay em đều không có dính máu. Dù vậy, những lúc đó em đều khá chủ quan và nghĩ nó không sao, nhưng có một số lần là vào khoảng 5-10 phút sau, em có đưa tay đó lên chụi mắt, sau đó, em có kiểm tra trên internet thì thấy rằng virus HIV có thể lây truyền thông qua cả đường mắt, khoang mũi, miệng. Vì vậy mà em rất sợ vì giả sử vết đỏ đó là vết máu của người nhiễm HIV thì em nghĩ rằng em có thể bị nhiễm HIV. Vì vậy mọi người có thể cho em biết là virus HIV có thể sống được bao lâu trên da người ạ và em có khả năng lây nhiễm không ạ. Dạ em cảm ơn a.
    Lần sửa cuối bởi hvnp2007, ngày 12-03-2022 lúc 13:00.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

có gì bay vào mắt trên đường về

chuyện là em đang đi về nhà trong con hẻm và có né chiếc xe tải đang đậu kế bên thì có cái gì đó bay vào mắt , em sợ mấy người ngồi trong xe phun gì vào mắt em. Lúc đó em k có cảm giác gì giống như nước vào mắt nếu như miệng người đó có máu phun trúng em như vậy thì có sao không ạ có cần uống thuốc không, nếu như có máu trúng mắt em thì sẽ có cảm giác gì vậy anh chị

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Trường hợp của em có nguy cơ không ạ

Hôm nay em có mua hàng của một anh bị H gần nhà ạ. Chuyện là em có mua đồ nhà anh ấy, anh ấy lấy túi nilong để đồ vào đưa em, trong quá trình dưa em thì chẳng may tay em có quệt vào tay anh ấy, tay anh ấy thì em thấy có vài vết trầy đỏ. Tay em thì cũng lứt lẻ, viêm da cơ địa. Về em còn thấy túi nilong chỗ tay cầm có ít dịch ướt màu đỏ, em sợ là dịch máu từ bàn tay anh ấy. Anh chị cho em hỏi là em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ.
    Lần sửa cuối bởi thanhht, ngày 13-03-2022 lúc 15:47.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    29
    Cho em hỏi nếu ngoài môi trường có máu khô mình có dùng tay cạo ra hay đứng gần thì có lây qua niêm mạc mắt mũi không ạ. Cục nóng điều hoà ngoài ngoài hiên của em có dính nhiều vết đỏ sậm màu em cũng không rõ có phải máu hay bùn đất. Em có gửi thêm hình mong anh chị xem qua giúp ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tay dính máu chạm vào vêt thương hở

Anh làm ơn cho em hỏi , hôm nay em đi mua đồ , từ quán về khoảng 5p e có sách túi milong , khi về e thấy ngang túi có mấy giọt giống nước , vì là túi đen k e biết là nước hay máu , e k để ý lên bỏ túi ra em lên phòng tay vừa câm túi e laik gãi dương vật do ngưới nhưng em gãi qua quần và e lên phòng e lấy lọ serum để bôi mụn ở mặt , e vừa rút ống hút của lọ thuốc ra định nhỏ vào tay để bôi , k may ống hút thuốc chạm vào tay em chỗ tay e vừa cầm túi , e nhớ ra chưa rửa tay lên lại cho ông hút vào lại lọ thuốc k bôi nữa và đi rửa tay
    Tình huống 1 của e nếu không may giọt nước ở túi mi lông là máu e chạm vào và gãi dương vật qua quần mỏng dính thôi ạ thì có lây Hiv k ạ
    Trường hợp 2 nếu ông hút của lọ thuốc thào dược chạm vào bàn tay e vừa cầm túi va lại cho vào lọ thì bây h e có dùng tiếp được lọ thuốc đó k ạ
    E sợ tay dính máu ống hút chạm vào tay rồi lai cho vào lọ serum e bôi mặt , mặt e nhiều mụn có khả năng lây hiv k ạ
    E mong a tư vấn e đang rẩt lo lắng a

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bị đâm sau lưng chảy máu

Mong anh chị diễn đàn hiv giúp e . 2 ngày trước khoảng 7h tối em không mặc áo và có ông bán vé số kêu e mua giúp vé số nhưng e không mua vì không có thích chơi vé số . Ông bán vé số đó khoảng 40 tuổi , ông kêu e mà e kh mua sau đó ông đó quay lại sau lưng e lấy cái gì đó chọt vào người em lúc đó e cũng hơi đau nhưng cứ kệ lúc sau vào nhà thì người nhà e thấy sau lưng e ngay chỗ mà ông bán vé số chạm vào có máu . Và ông này e cũng biết là hay quan hệ gái mại dâm và không sài bao đã bị nhiễm HIV . E sợ 2 ngày nay vì nghĩ ông ấy dùng kim đâm e . Mong a chị giúp e trường hợp này có nên uống Prep không ạ vì e còn khoảng 20 tiếng . E sợ ông này trả thù đời

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Lưng bị chảy máu ở vị trí người bán vế số chạm

Anh chị giúp e với giờ chỗ ông ấy chạm vào lưng e cứ nhức nhức như bị kim đâm vậy . Có nguy cơ không ạ ông này bán vé số có cầm theo cái túi sợ ông này giấu kim tiêm trong túi này

Cảm ơn
    0

Phụ khiêng hàng

Em chào anh chị em xin được hỏi e bị quẹt trầy o chân có ra máu em có phụ nhân viên giao hàng khiêng máy vô em sợ em nhân viên đó có trầy đức tay. Chân j đó chạm trúng em mặc quần đùi nhân viên mặc quần dài

Cảm ơn
    0

Bị đứt tay

Em chào anh chị xin anh chị thông cảm cho em cứ nhắn tin hoài em lo nên em hỏi anh chị em đập gạch miếng gạch văn vô máy ngón tay em ra ít máu em bị ít phút em có lại phụ đưa cây cho a làm chung vác trong lúc đưa máy ngón tay e có da chạm vào tay anh đó không biết lúc đó a kia có đức tay chưa nữa khi em với anh đó khiêng ra ngoài dục cây em thấy tay anh đó bị đứt ra máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    29
    Dạ em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ. Em có xem lại chiếc đũa thì có vết nâu, không biết có phải máu khô. Em đang hoảng quá ạ

Trang 68 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1858666768697078 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này