Kết quả 1 đến 20 của 232

Chủ đề: Xét nghiệm Bạch Mai - Không xác định và hẹn 2 tuần nữa làm tiếp - Có ai giống mình ?

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Bạn Bignomis đi xét nghiệm ở 50C Hàng Bài cũng cho AT nhưng cuối cùng vẫn DT ..... ngày mai liệu có ra 21 Trung Liệt xin tư vấn và làm NX ko các bạn ? Đợi 14 ngày mình không thể làm được gì ? Chân tay bủn rủn từ chiều tới giờ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi xinphuhochocon Xem bài viết
    Hôm 13-10 mình đi khám bệnh ở Bạch Mai, tiện một buổi mình vào làm xét nghiệm HIV tự nguyện, khi mình hỏi điều dưỡng khi nào lấy kết quả thì họ trả lời, nếu ÂM TÍNH thì chiều là có kết quả, còn dương tính thì sẽ có phiếu hẹn khám tiếp...

3h Chiều mình lên khoa lấy kết quả thì có phiếu hẹn, giống hệt bạn Bignomis, khác chỗ bạn ý hẹn 5 ngày còn mình hẹn lấy két quả hôm nay 15-10. Chỉ có 2 ngày.

Chiều nay mình lên thì Bs đưa cho mình phong bì , có nội dung các phương pháp xét nghiệm :

ECLIA HIV COMBI.

sắc ký miễn dịch SD HIV 1/2 3.0

Elisa Murex HIV ag/ab combination

Của bạn Bignomis thì còn có thêm dòng :
    Elisa grenscreen ultra HIV ag/ab

Kết quả KHÔNG XÁC ĐỊNH
    nên hẹn tiếp 14 ngày sau quay lại lấy mẫu xét nghiệm tiếp.
    Ở đó đông người quá mình chỉ hỏi là kiểu này thì có trường hợp nào ÂM TÍNH không ? Bs trả lời hơi miễn cưỡng : Cũng có âm tính và có cả dương tính.

Thực sự mình vô cùng bủn rủn, nghĩ lại lời điều dưỡng nói. Đúng là nếu âm tính thì có kết quả ngay trong ngày. Mình không hiểu do qui trình hay do của mình khó có khả năng âm tính nữa.
    Mình phi xe lên ngay Hàng Bài 50C, ở đây rất vắng vẻ. Sau 15 phút xét nghiệm thì BS gọi vào thông báo kết quả ÂM TÍNH .Mình có đưa cho họ xem tờ kết quả bên Bạch Mai thì họ nói những phương pháp này họ không làm, tờ kết quả cũng không ghi cái nào dương tính, cái nào âm tính. BS ở 50c Hàng Bài xem kết quả ở Bạch Mai của mình còn nói, của em 90% là AT. Nhưng mình rất sợ giống bạn Bignomis, vì ở Bạch Mai xét nghiệm rất uy tín và kỹ càng.

Mình đang có 1 gia đình rất hạnh phúc, trường hợp của mình giống bạn Bignomis quá nên mình lo lắng. XIn hỏi có bạn nào đi XN ở Bạch Mai, giống mình, hẹn 14 ngày xét nghiệm tiếp mà ra ÂM TÍNH không ?

Con trai mình mới có vài tháng tuổi và nếu 14 ngày sau XN DƯƠNG TÍNH thì không biết nói chuyện với vợ con ra sao nữa. Mình không có nhiều bạn tình như bạn Bignomis nhưng mình có quan hệ với GMD, lần gần nhất là vài 1 tháng, 20 ngày, 5 ngày và có đeo bcs.

Các bạn có hiểu biết xin cho mình thông tin nhé. Gần đây thì mình không có biểu hiện gì cả, cân nặng vẫn bình thường, không nổi mụn hay hạch , ốm sốt cũng không ? Hoàn toàn rất bình thường, khỏe hơn là đằng khác.

Cám ơn các bạn và các anh chị !

Bạn Bignomis đi xét nghiệm ở 50C Hàng Bài cũng cho AT nhưng cuối cùng vẫn DT ..... ngày mai liệu có ra 21 Trung Liệt xin tư vấn và làm NX ko các bạn ? Đợi 14 ngày mình không thể làm được gì ? Chân tay bủn rủn từ chiều tới giờ.

Test HIV Ag/Ab rất dễ cho dương tính giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot.

Có Ba loại kết quả xét nghiệm HIV:

Dương tính: trong máu có kháng thể kháng HIV, có nghĩa là bạn có HIV. Chỉ có trường hợp trẻ sơ sinh là khác, vì có khi bé không có vi rút HIV nhưng lại có kháng thể của mẹ truyền sang.

Âm tính: trong máu không có kháng thể kháng HIV. Có hai khả nǎng: hoặc là bạn không có HIV, hoặc là bạn có HIV nhưng đang ở trong "thời kỳ cửa sổ''.

Không rõ: Nguyên nhân có thể là do bạn đang ở trong "thời kỳ cửa sổ", cũng có thể do bạn dùng một số loại thuốc nào đó làm ảnh hưởng đến khả nǎng nhận diện kháng thể nên không xét nghiệm được rõ ràng. Trường hợp Bạn cho ra kết quả không rõ ràng, cần xét nghiệm lại hoặc làm 3 phương pháp khác để khẳng định, mẩu máu nào có phản ứng với Test thứ nhất.

Trường hợp của bạn yên tâm,sau đó bạn đến 50C Hàng Bài xét nghiệm lại âm tính thì yên tâm.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinphuhochocon (15-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Test HIV Ag/Ab rất dễ cho dương tính giả.Test này có phản ứng thì cần làm xét nghiệm khác lại.Thường thì 3 phương pháp hoặc western blot.

Có Ba loại kết quả xét nghiệm HIV:

Dương tính: trong máu có kháng thể kháng HIV, có nghĩa là bạn có HIV. Chỉ có trường hợp trẻ sơ sinh là khác, vì có khi bé không có vi rút HIV nhưng lại có kháng thể của mẹ truyền sang.

Âm tính: trong máu không có kháng thể kháng HIV. Có hai khả nǎng: hoặc là bạn không có HIV, hoặc là bạn có HIV nhưng đang ở trong "thời kỳ cửa sổ''.

Không rõ: Nguyên nhân có thể là do bạn đang ở trong "thời kỳ cửa sổ", cũng có thể do bạn dùng một số loại thuốc nào đó làm ảnh hưởng đến khả nǎng nhận diện kháng thể nên không xét nghiệm được rõ ràng. Trường hợp Bạn cho ra kết quả không rõ ràng, cần xét nghiệm lại hoặc làm 3 phương pháp khác để khẳng định, mẩu máu nào có phản ứng với Test thứ nhất.

Trường hợp của bạn yên tâm,sau đó bạn đến 50C Hàng Bài xét nghiệm lại âm tính thì yên tâm.
    Cám ơn anh Tuấn nhiều. Anh ơi, bạn Bignomis cũng y như của em, cũng qua 50c Hàng Bài cho ÂM TÍNH nhưng cuối cùng....Thuốc thì thời điểm lấy máu ngày 13/10 em không uống thuốc gì. Nhưng gần 3 năm nay em uống nước nấm LINH CHI hằng ngày, và từ 3 năm nay uống nước LINH CHI em hầu như không bị ốm đau gì cả, cơ thể miễn dịch rất tốt so với những năm trước.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Cám ơn anh Tuấn nhiều. Anh ơi, bạn Bignomis cũng y như của em, cũng qua 50c Hàng Bài cho ÂM TÍNH nhưng cuối cùng....Thuốc thì thời điểm lấy máu ngày 13/10 em không uống thuốc gì. Nhưng gần 3 năm nay em uống nước nấm LINH CHI hằng ngày, và từ 3 năm nay uống nước LINH CHI em hầu như không bị ốm đau gì cả, cơ thể miễn dịch rất tốt so với những năm trước.
    Bạn hoàn toàn yên tâm khi xét nghiệm lại âm tính.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

xinphuhochocon (15-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Bạn hoàn toàn yên tâm khi xét nghiệm lại âm tính.
    Vâng, nếu 14 ngày nữa em đi XN lại mà Âm tính thì tuyệt vời quá. Nhưng đợi 14 ngày em thực sự quá hoảng... mai em sẽ ra 21 Trung Liệt xem.
    Có rất nhiều bạn XN ở Bạch Mai, sao có ít trường hợp : KHÔNG XÁC ĐỊNH vậy ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    KQ ÂT ko thấy sao còn hỏi???

Trích dẫn Gửi bởi khatvong Xem bài viết
    Kết quả xn thế nào rồi bạn ơi, thông báo để mọi người biết nhé :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    KQ ÂT ko thấy sao còn hỏi???
    Tôi muốn hỏi kq của ngày hôm nay, khi xn lại tại 21 Trung Liệt chứ ai chả biết cái mà ông trích dẫn. Bạn đó xn ở Bạch Mai với kq ko xác định thì chắc hẳn phải có nguyên nhân bác sĩ mới hẹn ngày quay lại. Trước đây tôi cũng từng biết một trường hợp của bạn Birgomis tại diễn đàn cũng bị như vậy và kq cuối cùng là DT.

Tôi thấy dđ tư vấn 6 tuần xảy ra nguy cơ xn âm tính chưa có trường hợp lật kèo, nhưng trường hợp của bạn Birgomis thì nếu ai theo dõi topic đó thì vẫn còn những nghi ngại chưa an tâm được

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Tôi muốn hỏi kq của ngày hôm nay, khi xn lại tại 21 Trung Liệt chứ ai chả biết cái mà ông trích dẫn. Bạn đó xn ở Bạch Mai với kq ko xác định thì chắc hẳn phải có nguyên nhân bác sĩ mới hẹn ngày quay lại. Trước đây tôi cũng từng biết một trường hợp của bạn Birgomis tại diễn đàn cũng bị như vậy và kq cuối cùng là DT.

Tôi thấy dđ tư vấn 6 tuần xảy ra nguy cơ xn âm tính chưa có trường hợp lật kèo, nhưng trường hợp của bạn Birgomis thì nếu ai theo dõi topic đó thì vẫn còn những nghi ngại chưa an tâm được
    Bạn biết móc xì gì mà hỏi về Birgomis??? Bạn muốn biết thì lật lại hồ sơ mà xem. Nhiễm HIV khi ôống với chồng DT KO ko bảo vệ mình thì hiển nhiên, thắc mắc gì

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Tôi vốn dĩ rất tôn trọng ông, nhưng càng lúc lời nói của ông càng quá. Hùi trc tôi còn gọi ông là anh, nhưng thấy mấy bài tư vấn có phần cực đoan của ông dạo gần đây rất nhiều, đành rằng những th như kỳ thị, hoang tưởng về hiv thì ko nói, nhưng những bài người ta cần sự tư vấn nghiêm túc nhưng ông lại tỏ ra khinh khỉnh. Tôi đã đọc tất cả các bài của bạn Birgomis và gần như toàn bộ các bài có liên quan đến bạn ấy nhưng chưa tìm thấy sự rõ ràng trong đó nên tôi mới nói vậy

@ anh Tuấn: anh nói vậy về th bạn birgomis thì e phần nào giải đáp được thắc mắc rồi, thanks a! Với th của chủ topic, e đọc thì thấy là bạn ấy xn khi chưa đủ 12 tuần nên kq chưa nói lên đc gì chắc chắn cả. Có điều là Bệnh viên BM ra kết quả ko xác định, mà hẹn những 2 lần, khác với kq bên Hàng Bài nên có sự chưa rõ ràng ở đây, tin bv Bạch Mai hay bên Hàng Bài? Em nghĩ cũng chẳng khẳng định đc j, vậy nên e mới hỏi kq ở nơi thứ 3 (mà bạn ấy có nói là bữa nay đi xn lại) để có thêm căn cứ nhận định

Anh Tuấn và mọi người trả lời em với... Anh Tuấn nói 21 Trung liệt tạo màn kịch gì gì đó là sao @@ Liệu có thể tin tưởng được các kết quả xét nghiệm ở 21 Trung Liệt không ? 21 Trung Liệt liệu có uy tín ko anh Tuấn mà họ phải tạo uy tín phòng xét nghiệm,một dịch vụ xét nghiệm ?

Em cũng đã xét nghiệm Thêm Dertemine sau 83 ngày => ÂM TÍNH cũng đã yên tâm.
    Cơ mà lúc 6 tuần em cũng có xét nghiệm ở 21 Trung Liệt => ÂM TÍNH . Tờ xét nghiệm thì in sai địa chỉ của em xong khi em thắc mắc thì họ có gạch đi ghi lại.. Liệu có chính xác ko anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926

Các bạn đọc lại bài đầu tiên của bạn ấy,bạn ấy lo lắng chạy qua 50C Hàng Bài xét nghiệm âm tính.

....Mình phi xe lên ngay Hàng Bài 50C, ở đây rất vắng vẻ. Sau 15 phút xét nghiệm thì BS gọi vào thông báo kết quả ÂM TÍNH ....

Còn vấn đề nick Birgomis.Tuanmecsedec xin được nói thẳng là một màn kịch của 21 Trung Liệt để tạo uy tín phòng xét nghiệm,một dịch vụ xét nghiệm thôi.

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Các bạn đọc lại bài đầu tiên của bạn ấy,bạn ấy lo lắng chạy qua 50C Hàng Bài xét nghiệm âm tính.

....Mình phi xe lên ngay Hàng Bài 50C, ở đây rất vắng vẻ. Sau 15 phút xét nghiệm thì BS gọi vào thông báo kết quả ÂM TÍNH ....

Còn vấn đề nick Birgomis.Tuanmecsedec xin được nói thẳng là một màn kịch của 21 Trung Liệt để tạo uy tín phòng xét nghiệm,một dịch vụ xét nghiệm thôi.
    21 Trung Liệt tạo màn kịch gì vậy anh Tuấn ơi @@

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Em để ý thấy thì ở Bạch Mai họ đã làm ít nhất cho em 2 lần rồi. Cụ thể là sau thời điểm lấy máu sáng ngày 13/10. Nếu AT họ đã trả kết quả ngay 3h chiều. Đằng này họ hẹn tiếp thêm 2 ngày nữa, tức là lại làm tiếp NX thêm một lần nữa. Vậy mà kết quả vẫn KHÔNG XÁC ĐỊNH. Họ hẹn 14 ngày sau, tức là cần thêm thời gian. Tức là trong các phương pháp họ làm 2 lần vừa rồi, đã có một hoặc 2 phương pháp có phản ứng dương tính ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Em vừa lục lại giấy tờ khám chữa bệnh thì năm 2011 em tiểu phẩu ở bv Hà Thành có xét nghiệm HIV : ÂM TÍNH , năm 2012 có nội soi dạ dày ở Bv Trí Đức, xét nghiệm HIV : ÂM TÍNH.

Hôm nay e cũng nói với Bs điều này nhưng cô bác sĩ bảo, chỉ có ở Bạch Mai mới có thẩm quyền đưa kết quả xn HIV... ở đó thực sự đông người, bs cũng khó chịu mà mình cũng không hỏi han thêm đc gì .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    anh tuấn với anh Hiếu để e giải quyết ca này cho.tôi cũng ở hà nội xét nghiệm cũng có phản ứng nhưng sau đó xét nghiệm lại cả 10 lần đều âm tính.nếu cần ông có thể gặp tôi nói chuyện cho thoải mái.

17. Có 5 người đã cảm ơn hoihan135 cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (22-10-2014),huhu (21-10-2014),songchungvoi_HIV (22-10-2014),Tuanmecsedec (21-10-2014),xinphuhochocon (21-10-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    40
    Trích dẫn Gửi bởi hoihan135 Xem bài viết
    anh tuấn với anh Hiếu để e giải quyết ca này cho.tôi cũng ở hà nội xét nghiệm cũng có phản ứng nhưng sau đó xét nghiệm lại cả 10 lần đều âm tính.nếu cần ông có thể gặp tôi nói chuyện cho thoải mái.
    Nghe người có cùng trường hợp như này sướng quá. Mình ở Giảng Võ, bạn pm mình số điện nhé.
    Thêm một chi tiết nữa, nay rãnh rỗi e có gọi cô gái e qh ko bcs hồi đầu tháng 9 lên 50c Hàng Bài và bảo cô ý xn. Kết quả cô ý cũng Âm Tính

19. Những thành viên đã cảm ơn xinphuhochocon cho bài viết này:

nguyentheanh (14-12-2014)

Thông tin về chủ đề này