Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Dành cho các bác lo sợ triệu chứng hiv

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 4 lần trong 1 bài viết.

Dành cho các bác lo sợ triệu chứng hiv

Mình cũng đang là người trong cuộc . Cách đây 2 tuần m có quan hệ không an toàn với GMD . NGUY CƠ RẤT CAO !
    Triệu chứng cứ mò trên mạng đọc đủ cả , không thiếu 1 TC gì , mà cứ đọc tối nay thì mai xuất hiện
    CẢm giác về cơ thể nó nhạy cảm hơn bao giờ ,
    Giờ m vẫn đang có hạch vướng vướng ở cổ , viêm họng , ho , khô miệng, đau cơ , tiêu chảy nhẹ, người cứ nóng ran lên mà không sốt .....
    Cứ tối ngày thấy cơ thể xuất hiện cái gì là lo lắng vô cùng .
    ---------------------
    NHƯNG , mình được BQT tư vấn và cũng vô tình đọc được của một bác trên DD chia sẻ về một bài của Bác sĩ uy tín bên Sing .
    Mình chia sẻ lại đây cho ae . Mình cũng chưa đủ thời gian để đi xét nghiệm, cũng lo lắng lắm .

Đọc cái này thấy yên tâm hơn nên xin phép bác gì đó chia sẻ lại cho ae đang stress vì các TC :

http://www.drtanandpartners.com/more.../#.U5rSLfl_vxQ

( chọn GG dịch với các bác không biết TA như mình )

Nói chung . Sau khi đọc , kiến thức y khoa của m thì k có, nhưng m chốt lại với bản thân mấy cái ntn :
    - Phải sốt cao , li bì không thể ra khỏi giường . Như Cúm - không phải cảm lạnh . Nêu bị chắc không thể ngồi mà lên mạng hỏi han đâu .
    - Phát ban thì phát ban như bị Sởi , không phải dăm ba cái mụn ngứa đâu , mà phát ban sau sốt 2-3 ngày
    - Hạch thì ai cũng có, càng sờ nó lại càng thấy. càng sờ càng sưng . tốt nhất là KMN ( kệ mẹ nó )
    - Nếu viêm họng thì nó sẽ loét ra, đau nhức kinh khủng , như bị Âmidan chảy mủ
    ---
    Tất nhiên là theo như các anh chị BQT có nhiều năm kinh nghiệm với H thì cũng có thể chả có triệu chứng gì hết .
    Dù sao thì : Nhiễm là nhiễm, mà không nhiễm thì có muốn DT cũng chả được .
    2 Tuần mình sống trong lo sợ với các TC . Giờ mình nhẹ nhàng hơn.
    -----
    Cảm ơn BQT đã động viên, chia sẻ với mình , mình không hề biết đến diễn đàn nếu không có Nguy Cơ .
    Không biết có được may mắn như nhiều ae trên này không , nhưng dù sao mình là người gây ra mà , có sao thì cũng phải chấp nhận thôi .
    ---
    Cuối cùng : CÁC BÁC ĐANG LÊN MẠNG TÌM CÁC TC NHƯ MÌNH TRƯỚC ĐÂY THÌ BỎ ĐI NHA . ĐỢI ĐẾN NGÀY GIỜ LÊN ĐƯỜNG ĐI X/N
    ĐỪNG TÌM ĐỌC CÁC TC TRÊN MẠNG.
    ads

2. Có 4 người đã cảm ơn zlzlzl cho bài viết bổ ích này:

OnlyOne1 (20-07-2019),pep1510 (12-12-2019),phucpharm (11-07-2020),yeucuocsong27 (16-01-2022)

Thông tin về chủ đề này