Xin chào ban tư vấn,

Cho em hỏi trường hop này có cần sử dụng PEP ko ạ?

Em quan hệ có BCS với GMD. Mọi việc diễn ra vẫn ổn cho đến khi đổi sang tư thế doggy. Lúc xuất tinh rút ra thì em phát hiện bao đã tuột và dính vào âm đạo, sau đó GMD đua em bao và em kiem tra bao ko rách, lượng tinh dịch thì em thấy rất la ít. Thật sự moi việc trước đó binh thuong, em cung co quan sat bao vẫn binh thuong, chi khi xuat tinh rút ra em ko biết là đã tuôt khi nào, và lượng tinh dịch em thấy cũng rất ít trong bao, sau đó em có hoi GMD là tuot bao khi nào, thì cô ay trả lời là lúc rút ra, cô ấy định giữ bao lại, ai ngờ dính vào cơ thể luôn bảo em hãy yên tâm vì cô ấy cũng rất sợ.

Thật sự em cũng nghĩ la tuột khi xuất tinh xong rồi rút ra, vì trước đó bao vẫn binh thường. Nhưng để an tâm, ko bi tâm lý, em đã dùng PEP dược 14 ngày. Em dùng PEP có thể nói ở khía cạnh giải quyết tâm lý vi sợ lo lắng suy nghĩ

Ban quản trị cho em hỏi:
1/ Trường hợp của em có cần dủng PEP hay không, và em có nên ngưng dủng PEP sua khi đã uống 14 ngày hay khong (được 1 nửa chặng đường)

2/ Nếu bây giờ em đi xét nghiệm combo test (sau nguy cơ 2 tuần) nếu âm tính thì em có nên ngưng uống PEP hay không. Vì em thấy trên mạng có nói PEP ko ảnh hưởng xet nghiệm combo test 4th genaration, hoặc có thể sau 3 tuần, em đi xet nghiệm, nếu âm tính thi em dừng uống PEP 1 tuần còn lại

3/ Em bị bệnh về dạ dày uống PEP 3 loai thuốc (Aluvia + tenofovir+ Lamvidudin) có cảm giác dạ dày kho chịu, đau nhói, roi loan tiêu hóa...nên em muốn ngừng sử dụng PEP nhưng lại bị về tâm lý

Xin chân thành cảm ơn ban quản trị va chúc ban quan trị luôn mạnh khỏe để tiếp tục công việc tư vấn tốt đời đẹp đạo