Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Ngón tay dính dịch âm đạo phải làm sao ạ ? 1 ngày sau tay e bị chảy máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Ngón tay dính dịch âm đạo phải làm sao ạ ? 1 ngày sau tay e bị chảy máu

Cho em hỏi tay e dính dịch âm đạo của gái mại dâm (e ko quan hệ) , em đã rửa tay bằng nước (ko xà phòng) rồi lau tay sau đó , về nhà em rửa qua bằng nước rửa bát lẫn xà bông 2 lần cho chắc , sau 1 ngày đúng ngón tay ấy của e bị chảy máu :( ko biết e có nguy cơ ko ạ ?
    ads

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. thainguyen1993's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi thienthan123 Xem bài viết
    Cho em hỏi tay e dính dịch âm đạo của gái mại dâm (e ko quan hệ) , em đã rửa tay bằng nước (ko xà phòng) rồi lau tay sau đó , về nhà em rửa qua bằng nước rửa bát lẫn xà bông 2 lần cho chắc , sau 1 ngày đúng ngón tay ấy của e bị chảy máu :( ko biết e có nguy cơ ko ạ ?
    Nếu như vậy mà bị lây thì đây là ca nhiễm hiv có 1 không 2 trong lịch sử loài người và là ca nhiễm buồn cười nhất trên thới giới.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi thainguyen1993 Xem bài viết
    Nếu như vậy mà bị lây thì đây là ca nhiễm hiv có 1 không 2 trong lịch sử loài người và là ca nhiễm buồn cười nhất trên thới giới.
    =.= bác giải thích cụ thể đc ko ạ ? tức là hiv trong dịch âm đạo đã bị nước rửa sạch ko còn môi trường sống thì sẽ chết nhanh đúng ko ạ ? nhưng ví dụ nó lẫn trong kẽ tay thì có thể sống đc bao lâu ?

Cảm ơn
    31
    =.= bác giải thích cụ thể đc ko ạ ? tức là hiv trong dịch âm đạo đã bị nước rửa sạch ko còn môi trường sống thì sẽ chết nhanh đúng ko ạ ? nhưng ví dụ nó lẫn trong kẽ tay thì có thể sống đc bao lâu ?

Ngay cả khi tay bạn không rửa, 1 ngày sau bị đứt te lua luôn cũng không sao.

Khi ra môi trường , với sự tác động từ nhiều yếu tố. Hiv sẽ bị bất hoạt nhanh chóng . không còn khả năng thích nghi với cơ thể khác

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ngay cả khi tay bạn không rửa, 1 ngày sau bị đứt te lua luôn cũng không sao.

Khi ra môi trường , với sự tác động từ nhiều yếu tố. Hiv sẽ bị bất hoạt nhanh chóng . không còn khả năng thích nghi với cơ thể khác
    e có đọc tài liệu : 1 giọt máu có hiv với nhiệt độ phòng 25 26 trở xuống thì có thể sống tới 5 6 ngày

"HIV may survive in dried blood at room temperature for up to five or six days provided that the optimum pH level is maintained; drying of blood does not seem to affect the infectivity of HIV.2"

tạm dịch : hiv sống trong máu khô ở nhiệt độ trong phòng có thể sống tới 5 6 ngày , máu khô dường như ko ảnh hướng tới khả năng lây nhiễm của hiv"

nguồn : http://www.aidsmap.com/Survival-outs.../page/1321278/

Cảm ơn
    31
    Đó là trường hợp giọt máu đc cất giấu , nguyên vẹn . và một giọt máu trây vào một bề mặt nào đó thì khác hoàn toàn. virut tồn tại theo thời gian , nhưng không có nghĩa là còn khả năng lây nhiễm. Nó Bất hoạt trong tích tắc bạn àk.

Bạn có dẫn chứng nhưng ko hiểu đc vấn đề.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đó là trường hợp giọt máu đc cất giấu , nguyên vẹn . và một giọt máu trây vào một bề mặt nào đó thì khác hoàn toàn. virut tồn tại theo thời gian , nhưng không có nghĩa là còn khả năng lây nhiễm. Nó Bất hoạt trong tích tắc bạn àk.

Bạn có dẫn chứng nhưng ko hiểu đc vấn đề.
    cảm ơn bác đã giải thích , xin lỗi e ko đọc trên đầu có ghi là những nghiên cứu trong phòng thí nghiệm , theo bác e có nên đi xét nghiệm ko :( lần trước e đi chơi gái có xài bcs 3 tháng sau đi xn ấm tính , đã sợ rồi hôm trc bị lôi kéo đi massage nữa , e k quan hệ hay cho gái BJ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    trương hợp của e là dịch đã bị rửa đi rồi , e lo mỗi cái nó dính lại trong kẽ tay :( hồi chiều bị đứt tay nên đâm lo vào đây hỏi

Cảm ơn
    31
    cảm ơn bác đã giải thích , xin lỗi e ko đọc trên đầu có ghi là những nghiên cứu trong phòng thí nghiệm , theo bác e có nên đi xét nghiệm ko :( lần trước e đi chơi gái có xài bcs 3 tháng sau đi xn ấm tính , đã sợ rồi hôm trc bị lôi kéo đi massage nữa , e k quan hệ hay cho gái BJ

An toàn 100% , không cần đi XN

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vâng tks bác giờ e yên tâm đc phần nào rồi ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này