Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 32

Chủ đề: Sợ có nguy cơ khi cạo mặt và gội đầu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Sợ có nguy cơ khi cạo mặt và gội đầu

Em xin nói nguy cơ của em như sau em đi cắt tóc gội đầu. Khi cắt thì nam cắt còn đến lúc cạo và gội lại là nữ. Em có thấy cô ấy bẻ dao lam ra làm đôi và thay em lưỡi dao nhưng em sợ trong lúc cạo cô ấy làm bóc lớp da trên chỗ có mụn của em làm chảy máu liti. Vì lúc đấy e có hai cái mụn em nặn được 4 5 tiếng rồi nhưng nó hơi sưng lên 1 tí. Sau đó gội đầu e thấy mấy chỗ đó rất rát. Liệu khi mất lớp ra đó mà máu có chảy ra liti thì tay cô ấy có vết thương hở chảy máu có lây đuợc khi mát xa mặt không các anh chị. H đây e gội đầu thì có vài cái mụn trên đầu khi đó cô ấy gãi đầu cho em trong lúc gội liệu có nguy cơ khi đầu bị chảy máu liti không anh. Vì hôm sau mụn đầu chưa xuống và em có gãi và thấy những giọt máu liti bằng hạt bụi dính trên kẽ móng tay. Trường hợp này có nguy cơ không các anh chị ơi? Hiện em đang rất stresst em đã đọc hết các bài trên diễn đàn của mình nhưng vẫn streesst
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn xin1lanthoi cho bài viết này:

katura (02-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Không sao đâu bạn,lưỡi dao lam mới,nên có chảy gây chảy máu cũng là máu của bạn thôi có gon H nào đâu mà sợ lây.gội đâu thì bạn yên tâm khi gôi đầu người ta gội đầu dưới nước,có con H nào trong chậu thì cũng bị rất ít không đủ nồng độ lây nhiễm.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi xin1lanthoi Xem bài viết
    Em xin nói nguy cơ của em như sau em đi cắt tóc gội đầu. Khi cắt thì nam cắt còn đến lúc cạo và gội lại là nữ. Em có thấy cô ấy bẻ dao lam ra làm đôi và thay em lưỡi dao nhưng em sợ trong lúc cạo cô ấy làm bóc lớp da trên chỗ có mụn của em làm chảy máu liti. Vì lúc đấy e có hai cái mụn em nặn được 4 5 tiếng rồi nhưng nó hơi sưng lên 1 tí. Sau đó gội đầu e thấy mấy chỗ đó rất rát. Liệu khi mất lớp ra đó mà máu có chảy ra liti thì tay cô ấy có vết thương hở chảy máu có lây đuợc khi mát xa mặt không các anh chị. H đây e gội đầu thì có vài cái mụn trên đầu khi đó cô ấy gãi đầu cho em trong lúc gội liệu có nguy cơ khi đầu bị chảy máu liti không anh. Vì hôm sau mụn đầu chưa xuống và em có gãi và thấy những giọt máu liti bằng hạt bụi dính trên kẽ móng tay. Trường hợp này có nguy cơ không các anh chị ơi? Hiện em đang rất stresst em đã đọc hết các bài trên diễn đàn của mình nhưng vẫn streesst
    1000000000000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ trong trường hợp này:
    Vấn đề hớt tóc ,cạo râu,rái tai cho đến nay chưa có ca nào ghi nhận nhiễm HIV còn đường này hết bạn.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: đi cắt tóc,sợ lây hiv từ dao lam và công đơ,kéo cắt tóc

Chủ đề: Xin tư vấn cây nặn mụn và dao lam trong tiệm hót tóc

Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không

Chủ đề: Hớt tóc cạo mặt nguy cơ lưỡi lam
    Chủ đề: Đi cắt tóc bị chảy máu khi cạo mặt, mọi người tư vấn giúp em với :(

Chủ đề: Đi cắt tóc, tông đơ va vào gáy gây trầy xước

Chủ đề: Nguy co khi di hot toc

Chủ đề: dao cạo dính máu

Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu

Chủ đề: Dao lam
    Chủ đề: Xin tư vấn về tình trạng của minh

Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
    Chủ đề: Xin tư vấn giúp em, em đang rất lo lắng
    Chủ đề: lấy nhầm dao cạo râu người khác
    Chủ đề: Sợ nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc

Chủ đề: sáng nay em đi hớt tóc ... và. mong mọi người giúp đở

Chủ đề: em đi hớt tóc bị cái tông đơ nó cào 1 cái chảy máu
    Chủ đề: Cạo mặt và hiv

Chủ đề: Người thợ căt tóc có làm lây HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em đã đọc hết những bài đó rồi .nhưng ý của e ở đây là do mấy nóit trứng cá của em nó bị sưng nên dao cạo nó sắc mất lớp da bên trên chảy máu liti mà cô nhân viên gội đầu lúc mátxa cho em mad tay cô ấy chẳng may có chảy máu thì với những giọt máu liti đó có khả năng bị lây nhiễm không anh. Giống như lúc em gội đầu cũng vậy .khi e gãi có masy cái mụn trên đầu nó cũng có những chấm máu liti bằng hạt bụi dính trên móng tay vậy em có nguy cơ hay nguy cơ thấp gì không anh.
    khi đọc những bài trên diễn đàn em cũng có thu thạp thẻm được kiến thức nhưng mà nó cứ ám ảnh em mãi. Ban ngày có thể điều tiết chứ cứ ngủ trưa là bị giật mình không ngủ được lo sơ. Ban đêm cũng vậy ngủ cách vài tiếng là giật mình. Càng gần sáng thời gian giật mình càng nhiều 30 phút 1 lần.hix mong các anh chị xem xét thật kĩ trường hợp của em và cho biết em có cần đi xn không a.

Cảm ơn
    2,578
    Em đã đọc hết những bài đó rồi .nhưng ý của e ở đây là do mấy nóit trứng cá của em nó bị sưng nên dao cạo nó sắc mất lớp da bên trên chảy máu liti mà cô nhân viên gội đầu lúc mátxa cho em mad tay cô ấy chẳng may có chảy máu thì với những giọt máu liti đó có khả năng bị lây nhiễm không anh. Giống như lúc em gội đầu cũng vậy .khi e gãi có masy cái mụn trên đầu nó cũng có những chấm máu liti bằng hạt bụi dính trên móng tay vậy em có nguy cơ hay nguy cơ thấp gì không anh.
    khi đọc những bài trên diễn đàn em cũng có thu thạp thẻm được kiến thức nhưng mà nó cứ ám ảnh em mãi. Ban ngày có thể điều tiết chứ cứ ngủ trưa là bị giật mình không ngủ được lo sơ. Ban đêm cũng vậy ngủ cách vài tiếng là giật mình. Càng gần sáng thời gian giật mình càng nhiều 30 phút 1 lần.hix mong các anh chị xem xét thật kĩ trường hợp của em và cho biết em có cần đi xn không a.
    Nếu có nguy cơ nói ngay, ko cần vòng vo và đưa link cho bạn đọc làm gì cho mất công và tốn thời gian vàng ngọc của bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh sống chung có thể giải thích rõ hơn hộ em được không ạ. Ví như tại sao máu chảy liti mà gặp máu cuat người khác chà vào lại không có nguy cơ ạ.vì nhân viên đây matxa mặt nên chắc chắn phải chà qua chà lại chỗ máu chảy liti của em vài lần. Tay cô ấy mà có máu sao lại không có nguy cơ a.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh chị tư vấn giúp e với. Bởi ngay sau hôm cắt tóc em về bị nhức mỏi gần 1 tuần chán ăn còn bị sút 2 ki nữa chứ . Nên em rất lo lắng. Tuy chán ăn nhưng em vẫn cố ăn đều các bữa mà sao vẫn sút cân lạ vậy em nghe nói thời gian cửa sổ bị sút cân nhỏ hơn 10% và ăn bao nhiêu cũng không lên cân được phải không a.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Các anh chị tư vấn giúp e với. Bởi ngay sau hôm cắt tóc em về bị nhức mỏi gần 1 tuần chán ăn còn bị sút 2 ki nữa chứ . Nên em rất lo lắng. Tuy chán ăn nhưng em vẫn cố ăn đều các bữa mà sao vẫn sút cân lạ vậy em nghe nói thời gian cửa sổ bị sút cân nhỏ hơn 10% và ăn bao nhiêu cũng không lên cân được phải không a.
    Máu ở đâu chà vào mà bạn lo. Có khoét đầu bạn ra nhúng vào chậu máu thì hãy lo. Tâm lý bạn bất ổn cũng có thể làm giảm cân. Hoặc hãy đi kiểm tra sức khỏe nếu tình trạng sút cân nghiêm trọng vì có thể cơ thể có gì bất ổn. Nhưng tuyệt đối ko phải do hiv từ việc bạn đi gội đầu như vậy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi xuanxanh Xem bài viết
    Máu ở đâu chà vào mà bạn lo. Có khoét đầu bạn ra nhúng vào chậu máu thì hãy lo. Tâm lý bạn bất ổn cũng có thể làm giảm cân. Hoặc hãy đi kiểm tra sức khỏe nếu tình trạng sút cân nghiêm trọng vì có thể cơ thể có gì bất ổn. Nhưng tuyệt đối ko phải do hiv từ việc bạn đi gội đầu như vậy.
    Thì từ tay nhân viên gội đầu đó bạn.nếu nv đó matxa mặt cho mình mà có chảy máu ở ngón tay khi mát xa lên những viết máu liti trên mụn của mình thì có làm sao không .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi xuanxanh Xem bài viết
    Em vừa đi kiểm tra về có xét nghiệm máu nhưng chỉ chung chung. Cho em hỏi liệu cái lympho gì kia nó có nói lên phần nào về việc nhiễm h ko các anh chị. Ví dụ nhiễm sau vài tháng thì có sụt giảm không và khi bị rồi thì nó có tự tăng được hay phải uống thuốc nó mới lên được .

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Thì từ tay nhân viên gội đầu đó bạn.nếu nv đó matxa mặt cho mình mà có chảy máu ở ngón tay khi mát xa lên những viết máu liti trên mụn của mình thì có làm sao không .
    Bạn bị hoang tưởng hả. Tay chảy máu mà mát xa mát gần gì. Hiv ko lây nhiễm như vậy. Bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn kiến thức vể hiv đi nhé. Lympho liên quan tới nhiều vẫn đề, trong trường hợp của bạn ko có nguy cơ với hiv thì loại trừ ko liên quan gì tới hiv hết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh tuấn và ban quản trị có thể xác nhận cho em đươc không ạ. Em có phải đi xét nghiệm không ạ. Em định đi xét nghiệm tổng quát cả B, c gì đó nhưng mà tự dưng lại thấy lo quá. Mất ăn mất ngủ .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hix sao không có ai vào xác nhận hộ em với. Nếu không có triệu chứng em ko lo làm gì nhưng vừa đúng hôm đó về là xuất hiện luôn làm em lo lắng quá. Giờ được 2 tuần rồi mà vẫn chưa hết : tối ngủ dậy toàn bị ớn lạnh giật mình không ngủ được nữa cơ thể mệt mỏi ngáp liên tục.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Anh tuấn và ban quản trị có thể xác nhận cho em đươc không ạ. Em có phải đi xét nghiệm không ạ. Em định đi xét nghiệm tổng quát cả B, c gì đó nhưng mà tự dưng lại thấy lo quá. Mất ăn mất ngủ .
    Bạn đi xét nghiệm tổng quát kiểm tra sức khỏe thì tùy bạn. Hành vi bạn nêu ko có nguy cơ với hiv, ko cần xét nghiệm.

Cảm ơn
    2,578
    Hix sao không có ai vào xác nhận hộ em với. Nếu không có triệu chứng em ko lo làm gì nhưng vừa đúng hôm đó về là xuất hiện luôn làm em lo lắng quá. Giờ được 2 tuần rồi mà vẫn chưa hết : tối ngủ dậy toàn bị ớn lạnh giật mình không ngủ được nữa cơ thể mệt mỏi ngáp liên tục.
    1000000000000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ trong trường hợp này:
    Vấn đề hớt tóc ,cạo râu,rái tai cho đến nay chưa có ca nào ghi nhận nhiễm HIV còn đường này hết bạn.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: đi cắt tóc,sợ lây hiv từ dao lam và công đơ,kéo cắt tóc

Chủ đề: Xin tư vấn cây nặn mụn và dao lam trong tiệm hót tóc

Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không

Chủ đề: Hớt tóc cạo mặt nguy cơ lưỡi lam
    Chủ đề: Đi cắt tóc bị chảy máu khi cạo mặt, mọi người tư vấn giúp em với :(

Chủ đề: Đi cắt tóc, tông đơ va vào gáy gây trầy xước

Chủ đề: Nguy co khi di hot toc

Chủ đề: dao cạo dính máu

Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu

Chủ đề: Dao lam
    Chủ đề: Xin tư vấn về tình trạng của minh

Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
    Chủ đề: Xin tư vấn giúp em, em đang rất lo lắng
    Chủ đề: lấy nhầm dao cạo râu người khác
    Chủ đề: Sợ nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc

Chủ đề: sáng nay em đi hớt tóc ... và. mong mọi người giúp đở

Chủ đề: em đi hớt tóc bị cái tông đơ nó cào 1 cái chảy máu
    Chủ đề: Cạo mặt và hiv

Chủ đề: Người thợ căt tóc có làm lây HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Được anh chị tư vấn e cũng an tâm phần nào nhưng mà không hiểu sao khi ngủ em lại hay bị tỉnh giấc đột ngột. Mà lúc tỉnh dậy thấy tim đập nhanh lo lắng hồi hộp. Ngủ buổi sáng dậy cũng vậy còn bị ớn lạnh về gần sáng.Liệu có cách nào để hết các triệu chứng đó không anh chị. Nếu nó là ban ngày thì em còn làm cách này cách kia để không bị ám ảnh còn lúc ngủ không biết làm thế nào nữa. Giúp em với.

Cảm ơn
    2,578
    Được anh chị tư vấn e cũng an tâm phần nào nhưng mà không hiểu sao khi ngủ em lại hay bị tỉnh giấc đột ngột. Mà lúc tỉnh dậy thấy tim đập nhanh lo lắng hồi hộp. Ngủ buổi sáng dậy cũng vậy còn bị ớn lạnh về gần sáng.Liệu có cách nào để hết các triệu chứng đó không anh chị. Nếu nó là ban ngày thì em còn làm cách này cách kia để không bị ám ảnh còn lúc ngủ không biết làm thế nào nữa. Giúp em với.
    Cái này gọi là Hắc Con Ám

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Cái này gọi là Hắc Con Ám
    Nghĩa là sao vạy anh sống chung ơi . Làm sao để em thoát khỏi mấy cái đó đây anh. Em có nên đi xét nghiệm không anh. Chứ không ngày có mỗi 2 giấc ngủ mà nó cứ như vậy chắc toi mất.

Cảm ơn
    2,578
    Nghĩa là sao vạy anh sống chung ơi . Làm sao để em thoát khỏi mấy cái đó đây anh. Em có nên đi xét nghiệm không anh. Chứ không ngày có mỗi 2 giấc ngủ mà nó cứ như vậy chắc toi mất.
    Không biết Hắc Con Ám gì àh?? Là con Hắc Ý Dề ám bạn áh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Không biết Hắc Con Ám gì àh?? Là con Hắc Ý Dề ám bạn áh
    Có cách nào loại nó ra khỏi đầu không anh. Chứ cứ ngồi không em lại nghĩ đủ thứ chuyện nào là sợ chủ tiệm cắt tóc gội đầu nó muốn lây cho mình. Rồi nghi ngờ lung tung đủ thứ.em muốn đi làm cái xét nghiệm sau 6 tuần mà sợ quá em được 16 ngày rồi. Anh chị tư vấn cho em cái động lưc đi ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này