Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Tâm trạng lo âu nghi ngờ nhiễm HIV khi bị Lậu và kết quả xét nghiệm HIV sau 6 tuần

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tâm trạng lo âu nghi ngờ nhiễm HIV khi bị Lậu và kết quả xét nghiệm HIV sau 6 tuần

Chào tất cả Thành viên,

Hôm nay mình vừa đi xét nghiệm Combo HIV/Giang Mai sau 6 tuần có nguy cơ lây nhiễm vì mình đã bị Lậu trước đó 2 tuần và kết quả đều AT, đợi tới 12 tuần mình sẽ đi xn một lần nửa. Vì vậy mình xin viết lên tâm trạng lo âu, sợ hãi... của người lần đầu tiên bị Lậu và lo lắng nhiễm HIV vì nguy cơ khá cao.

Trong tuần đầu tiên khi phát hiện bị Lậu thì mình đã đi bệnh viện gặp bs khám và uống thuốc đầy đủ theo hướng dẫn. Đặc biệt là tuân thủ nghiêm ngặc các đường có thể lây nhiễm lậu để tránh lây cho người xung quanh. Và sau 1 tuần thì mình đã khỏi hẵn bệnh Lậu, tâm trạng khi đó cũng rất vui vẻ nhưng sau 1 tháng thì tự nhiên cơ thể mình phát sốt nhẹ (dưới 37 độ) và mệt mỏi, đau họng, ngoài ra không có dấu hiệu gì của HIV cả như: sưng bạch huyết... thì tự nhiên lúc đó mình nghĩ về HIV, trong đầu cứ nghĩ mãi không lẽ mình nhiễm HIV rồi sao, tâm trạng lại một lần nửa thất thần, xem như đời mình đã hết, cứ ăn ngủ không yên, không tập trung công việc được. Và rồi mình lên mạng tìm thông tin về HIV thì tình cờ biết được diễn đàn HIV này và được nickname "Tuanmecsedec" chia sẽ các bài thật bổ ích, và cũng như thành viên khác đã chia sẽ thêm về HIV để mình có thêm tinh thần hơn. Vì vậy hôm nay mình viết lên bài này trước là cũng mong các bạn có cùng tâm trạng hoang mang, lo sợ như mình nghi ngờ nhiễm HIV thì hãy cố gắng vượt qua và hãy xét nghiệm để có kết quả cuối cùng đừng để mình quá stress. Và sau cùng là cám ơn người đã lập ra diễn đàn này là anh Tuanmecsedec và tất cả mọi thành viên tham gia diễn đàn đã cùng nhau giúp đỡ mọi người để vượt qua HIV. Mình xin đóng góp ít tiền để góp vào quỹ chung của diễn đàn khi cần dùng giúp đỡ mọi người.

Một lần nửa xin Chân thành cảm ơn mọi người.
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn congtusg cho bài viết này:

lolang111111 (20-10-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi congtusg Xem bài viết
    Chào tất cả Thành viên,

Hôm nay mình vừa đi xét nghiệm Combo HIV/Giang Mai sau 6 tuần có nguy cơ lây nhiễm vì mình đã bị Lậu trước đó 2 tuần và kết quả đều AT, đợi tới 12 tuần mình sẽ đi xn một lần nửa. Vì vậy mình xin viết lên tâm trạng lo âu, sợ hãi... của người lần đầu tiên bị Lậu và lo lắng nhiễm HIV vì nguy cơ khá cao.

Trong tuần đầu tiên khi phát hiện bị Lậu thì mình đã đi bệnh viện gặp bs khám và uống thuốc đầy đủ theo hướng dẫn. Đặc biệt là tuân thủ nghiêm ngặc các đường có thể lây nhiễm lậu để tránh lây cho người xung quanh. Và sau 1 tuần thì mình đã khỏi hẵn bệnh Lậu, tâm trạng khi đó cũng rất vui vẻ nhưng sau 1 tháng thì tự nhiên cơ thể mình phát sốt nhẹ (dưới 37 độ) và mệt mỏi, đau họng, ngoài ra không có dấu hiệu gì của HIV cả như: sưng bạch huyết... thì tự nhiên lúc đó mình nghĩ về HIV, trong đầu cứ nghĩ mãi không lẽ mình nhiễm HIV rồi sao, tâm trạng lại một lần nửa thất thần, xem như đời mình đã hết, cứ ăn ngủ không yên, không tập trung công việc được. Và rồi mình lên mạng tìm thông tin về HIV thì tình cờ biết được diễn đàn HIV này và được nickname "Tuanmecsedec" chia sẽ các bài thật bổ ích, và cũng như thành viên khác đã chia sẽ thêm về HIV để mình có thêm tinh thần hơn. Vì vậy hôm nay mình viết lên bài này trước là cũng mong các bạn có cùng tâm trạng hoang mang, lo sợ như mình nghi ngờ nhiễm HIV thì hãy cố gắng vượt qua và hãy xét nghiệm để có kết quả cuối cùng đừng để mình quá stress. Và sau cùng là cám ơn người đã lập ra diễn đàn này là anh Tuanmecsedec và tất cả mọi thành viên tham gia diễn đàn đã cùng nhau giúp đỡ mọi người để vượt qua HIV. Mình xin đóng góp ít tiền để góp vào quỹ chung của diễn đàn khi cần dùng giúp đỡ mọi người.

Một lần nửa xin Chân thành cảm ơn mọi người.
    Nếu sau 6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm .Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec trước tiên cảm ơn tấm lòng của bạn muốn ủng hộ cho quỹ.Bạn có thể chuyển vào đây :

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào anh Tuấn,

Mình đã ck 100.000 để góp quỹ cho diễn đàn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi congtusg Xem bài viết
    Chào anh Tuấn,

Mình đã ck 100.000 để góp quỹ cho diễn đàn.
    Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng cao quý của bạn ủng hộ quỹ diễn đàn.Tuanmecsedec đã nhận 100.000 của bạn và đã cập nhật ở đây.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Thông tin về chủ đề này