Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 32

Chủ đề: Quan hệ với người nhiễm hiv - 6 tuần xét nghiệm hiv combo âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.

Quan hệ với người nhiễm hiv - 6 tuần xét nghiệm hiv combo âm tính

Hôm qua có lẽ em hỏi sai ở chủ đề nên hôm nay em Gủi vào chủ đề này mọi người giúp em với

Em chào Anh Tuấn( em đã gọi điện thoại cho anh Tuấn trước và sau khi đi xét nghiệm về rồi ) và các anh chị trong ban quản lý. Chào các anh chị em trong diễn đàn. Sau đây em trình bày nguy cơ và mong được anh chị cùng các bạn tư vấn giúp ạ.
    Ngày 25/7 em có QHTD không dùng bao cao su với bạn gái( trươc đó đều dùng BCS ), sau đó bạn gái có nói em bị Hiv, rồi cười. Em sợ quá liền đi gặp bác sỹ tư vấn và mua thuốc ARV về uống. Em uống được 7 ngày thì bữa đó bạn gái lại nói là em nói chơi doạ anh thôi. Nên em không uống nữa.
    Sau hôm đó là ngày 5/8, 12/8, 30/8 thì em với bạn gái lại tiếp tục quan hệ và không sử dụng BCS.
    Chuyện sẽ không có gì nếu như sau ngày 30/8 thì đến ngày 2/9 bạn ý đã tự tử bằng thuốc diệt cỏ. Và em nhận được tin bạn ý đã nhiễm H. Kết quả khẳng định của trung tâm phòng chống HIV/AIDS tỉnh khánh hoà ở địa chỉ 31 Lê Thành Phương. Bọn em quen nhau cũng khá lâu rồi, trước đó vẫn quan hệ nhưng đều dùng biện pháp. Vậy là mọi thứ sụp đổ.
    Sau ngày bạn gái mất, em về HN và đến ngày thứ 28 tính từ lần quan hệ cuối cùng em có đi làm xét nghiệm HIV Combo PT tại Madlatec sô 42 Nghĩa Dũng thì cho kết quả AT. Hôm xét nghiệm đó thì em mới dùng thuốc điều trị Chlamydia Trachomatis xong được 7 ngày( 4/9 em đi làm xét nghiệm tại viện Da Liễu và viện Pastuer Nha Trang thì các bác sỹ nói em nhiễm Chlamy và cho thuốc điều trị 2 lần liên tiếp nhau ) đồng thời em có bị Viêm họng, đau đầu, nổi nốt màu tím ngứa. Em cũng có dùng thuốc điều trị Viêm họng trong 7 ngày từ 15/9-22/9.
    Gần đây nhất tính từ ngày 30/8 là vào ngày 13/9 đủ 6 tuần. Em có đi làm xét nghiệm HIV Combo Archt ở bệnh viện Hồng Ngọc số 55 Yên Ninh thì cho kết quả AT. Trước và sau hôm xét nghiệm em cũng có gọi cho anh Tuấn. Cũng được anh Tuấn chia sẻ là yên tâm kết quả đó em không nhiễm.
    Nhưng các anh chị và các bạn tư vấn giúp em với, vì từ ngày thứ 28 sau lần nguy cơ cuối cùng thì người em nổi nốt mẩn đỏ và ngứa. Em Viêng họng và cúm ngày càng nặng. Sau hopm đi xét nghiệm về hai bẹn Nách và bẹn nổi hai hạch rất đau và tức đến hôm nay vẫn chưa khỏi. Khoé môi thì mọc mụn rộp giống như bị rày leo hôm nay cũng chưa lành. Trong miệng thì bị nở hai vết. Xung quanh cổ và chôc gần xương quai xanh cũng đều nổi hạch. Đồng thời suốt thời gian này em bị đau ngực thấu từ trước ra sau lên hai bả vai, hai bên cánh tay và khớp tay đều nhức mỏi từng cơn không theo chu kỳ. Dưới chân thì bị đau phía sau bắp, cứ mỗi khi đau xong là các chỗ đó ngưa ran và nổi nốt, có khi cả tuần mới hết mẩn đỏ. Nốt to khi nặn rồi thì để lại vết thẹo thâm
    Em mong anh Tuấn và các anh chị các bạn tư vấn giúp em mấy vấn đề này với ạ.
    - Em uống PEP 7 ngày, cộng uống kháng sinh trị Chlamy, cộng uống thuốc cảm cúm, bị cúm thì tính đến ngày thứ 28 và 44 ngày mà làm xét nghiệm HIV Combo thì có bị cho ra kết quả AT giả không ạ?
    - Anh Tuấn và các anh chị quản lý cũng như mọi người đã có trường hợp nào bị lật kèo ở tuần thứ 12 từ AT sang DT không ạ?
    Em thực sự rât hoang mang, vì theo em tìm hiểu trên intenet thì mọi diẽn biến với người nhiễm HIV ở giai đoạn Tiên phát đều có biểu hiện y chang như em. Vậy có khi nào EM ĐÃ NHIỄM HIV rồi mà do các nguyên nhân trên nên xét nghiệm ở 6 tuần cho âm tính giả không ạ ? Hoặc là do cơ địa của em khác mọi người nên sau 12 tuần hoặc 24 tuần mới xét nghiẹm ra DT ạ?
    Rất mong anh chị và các bạn giúp em với ạ. Em viết hơi dài mong mọi người đọc hết và tư vấn giúp em!!!
    Dù sau đây kết quả em có bị thế nào thì cũng chân thành cảm ơn mọi người. Và em thấy Diễn Đàn này rất đáng được coi trọng duy trì, em xin đóng góp vào quỹ của diễn đàn một ngày lương. Mong anh Tuấn gửi em STK để em góp lòng với diễn đàn ạ.
    Em cảm ơn mọi người.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Hyvongmongmanh8x Xem bài viết
    Hôm qua có lẽ em hỏi sai ở chủ đề nên hôm nay em Gủi vào chủ đề này mọi người giúp em với

Em chào Anh Tuấn( em đã gọi điện thoại cho anh Tuấn trước và sau khi đi xét nghiệm về rồi ) và các anh chị trong ban quản lý. Chào các anh chị em trong diễn đàn. Sau đây em trình bày nguy cơ và mong được anh chị cùng các bạn tư vấn giúp ạ.
    Ngày 25/7 em có QHTD không dùng bao cao su với bạn gái( trươc đó đều dùng BCS ), sau đó bạn gái có nói em bị Hiv, rồi cười. Em sợ quá liền đi gặp bác sỹ tư vấn và mua thuốc ARV về uống. Em uống được 7 ngày thì bữa đó bạn gái lại nói là em nói chơi doạ anh thôi. Nên em không uống nữa.
    Sau hôm đó là ngày 5/8, 12/8, 30/8 thì em với bạn gái lại tiếp tục quan hệ và không sử dụng BCS.
    Chuyện sẽ không có gì nếu như sau ngày 30/8 thì đến ngày 2/9 bạn ý đã tự tử bằng thuốc diệt cỏ. Và em nhận được tin bạn ý đã nhiễm H. Kết quả khẳng định của trung tâm phòng chống HIV/AIDS tỉnh khánh hoà ở địa chỉ 31 Lê Thành Phương. Bọn em quen nhau cũng khá lâu rồi, trước đó vẫn quan hệ nhưng đều dùng biện pháp. Vậy là mọi thứ sụp đổ.
    Sau ngày bạn gái mất, em về HN và đến ngày thứ 28 tính từ lần quan hệ cuối cùng em có đi làm xét nghiệm HIV Combo PT tại Madlatec sô 42 Nghĩa Dũng thì cho kết quả AT. Hôm xét nghiệm đó thì em mới dùng thuốc điều trị Chlamydia Trachomatis xong được 7 ngày( 4/9 em đi làm xét nghiệm tại viện Da Liễu và viện Pastuer Nha Trang thì các bác sỹ nói em nhiễm Chlamy và cho thuốc điều trị 2 lần liên tiếp nhau ) đồng thời em có bị Viêm họng, đau đầu, nổi nốt màu tím ngứa. Em cũng có dùng thuốc điều trị Viêm họng trong 7 ngày từ 15/9-22/9.
    Gần đây nhất tính từ ngày 30/8 là vào ngày 13/9 đủ 6 tuần. Em có đi làm xét nghiệm HIV Combo Archt ở bệnh viện Hồng Ngọc số 55 Yên Ninh thì cho kết quả AT. Trước và sau hôm xét nghiệm em cũng có gọi cho anh Tuấn. Cũng được anh Tuấn chia sẻ là yên tâm kết quả đó em không nhiễm.
    Nhưng các anh chị và các bạn tư vấn giúp em với, vì từ ngày thứ 28 sau lần nguy cơ cuối cùng thì người em nổi nốt mẩn đỏ và ngứa. Em Viêng họng và cúm ngày càng nặng. Sau hopm đi xét nghiệm về hai bẹn Nách và bẹn nổi hai hạch rất đau và tức đến hôm nay vẫn chưa khỏi. Khoé môi thì mọc mụn rộp giống như bị rày leo hôm nay cũng chưa lành. Trong miệng thì bị nở hai vết. Xung quanh cổ và chôc gần xương quai xanh cũng đều nổi hạch. Đồng thời suốt thời gian này em bị đau ngực thấu từ trước ra sau lên hai bả vai, hai bên cánh tay và khớp tay đều nhức mỏi từng cơn không theo chu kỳ. Dưới chân thì bị đau phía sau bắp, cứ mỗi khi đau xong là các chỗ đó ngưa ran và nổi nốt, có khi cả tuần mới hết mẩn đỏ. Nốt to khi nặn rồi thì để lại vết thẹo thâm
    - Em uống PEP 7 ngày, cộng uống kháng sinh trị Chlamy, cộng uống thuốc cảm cúm, bị cúm thì tính đến ngày thứ 28 và 44 ngày mà làm xét nghiệm HIV Combo thì có bị cho ra kết quả AT giả không ạ?
    - Anh Tuấn và các anh chị quản lý cũng như mọi người đã có trường hợp nào bị lật kèo ở tuần thứ 12 từ AT sang DT không ạ?
    Em thực sự rât hoang mang, vì theo em tìm hiểu trên intenet thì mọi diẽn biến với người nhiễm HIV ở giai đoạn Tiên phát đều có biểu hiện y chang như em. Vậy có khi nào EM ĐÃ NHIỄM HIV rồi mà do các nguyên nhân trên nên xét nghiệm ở 6 tuần cho âm tính giả không ạ ? Hoặc là do cơ địa của em khác mọi người nên sau 12 tuần hoặc 24 tuần mới xét nghiẹm ra DT ạ?
    Rất mong anh chị và các bạn giúp em với ạ. Em viết hơi dài mong mọi người đọc hết và tư vấn giúp em!!!
    Dù sau đây kết quả em có bị thế nào thì cũng chân thành cảm ơn mọi người. Và em thấy Diễn Đàn này rất đáng được coi trọng duy trì, em xin đóng góp vào quỹ của diễn đàn một ngày lương. Mong anh Tuấn gửi em STK để em góp lòng với diễn đàn ạ.
    Em cảm ơn mọi người.

Tuanmecsedec đã trực tiếp tư vấn trong điện thoại rồi bạn yên tâm đi.

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Nếu sau 6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Còn vấn đề bạn muốn ủng hộ quỹ cho diễn đàn thì trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.Bạn có thể chuyển vào tài khoản này :

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hyvongmongmanh8x (20-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec đã trực tiếp tư vấn trong điện thoại rồi bạn yên tâm đi.

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Nếu sau 6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Còn vấn đề bạn muốn ủng hộ quỹ cho diễn đàn thì trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.Bạn có thể chuyển vào tài khoản này :

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn
    Hôm em lấy kết quả về em gọi cho anh rồi. Em cũng yên tâm mà sau hôm ý thì nổi hạch tùm lum nên em lo lắng quá, em chỉ sợ do mình đang cúm, đã uống 7 viên ARV và có uống kháng sinh thì những yếu tố đó có làm cho kết quả âm túnh giả hay không anh Tuấn ơi ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em gửi chuyển khoản rồi. Của ít lòng nhiều, anh Tuấn check xem ạ !

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Hôm em lấy kết quả về em gọi cho anh rồi. Em cũng yên tâm mà sau hôm ý thì nổi hạch tùm lum nên em lo lắng quá, em chỉ sợ do mình đang cúm, đã uống 7 viên ARV và có uống kháng sinh thì những yếu tố đó có làm cho kết quả âm túnh giả hay không anh Tuấn ơi ?
    Bạn yên tâm sau 44 ngày ÂM TÍNH bằng PP Combo đây là 1 tín hiệu phải nói là an toàn rồi Bạn và Bạn chốt ở tuần thứ 12 chĩ là thủ tục

Câu chuyên của bạn thật dài và tôi đã đọc hết, Đúng thật ko thể ngờ con người lại đối xử với nhau như vậy

7. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

Hyvongmongmanh8x (21-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    16
    6 tuần ÂT là ok lắm rồi yên tâm thôi, mình cũng ngờ đến trường hợp như này bạn rất là may mắn chắc trong số nhỏ thôi hhehe yên tâm tuần 12 chốt chỉ là thủ tục.
    Gần đây nhất tính từ ngày 30/8 là vào ngày 13/9 đủ 6 tuần. khúc này trong bài viết mình đọc ko hiểu lắm

9. Những thành viên đã cảm ơn dabietminhsai cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Bạn yên tâm không ảnh hưởng kết quả đâu.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em gửi chuyển khoản rồi. Của ít lòng nhiều, anh Tuấn check xem ạ !
    Tuanmecsedec hôm nay nhận 200.000 của bạn ủng hộ cho quỹ.Tuanmecsedec cập nhật ở đây.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi dabietminhsai Xem bài viết
    6 tuần ÂT là ok lắm rồi yên tâm thôi, mình cũng ngờ đến trường hợp như này bạn rất là may mắn chắc trong số nhỏ thôi hhehe yên tâm tuần 12 chốt chỉ là thủ tục.
    Gần đây nhất tính từ ngày 30/8 là vào ngày 13/9 đủ 6 tuần. khúc này trong bài viết mình đọc ko hiểu lắm
    Em hôm nay mới vào diễn đàn ạ. Tức là ngày 30/8 em quan hệ thì em tính đến 30/9 là 31 ngày và đến 13/10 là 42 ngày anh ạ. Như vậy là đủ 6 tuần ạ. Trước hôm đi là hôm 12/10 em có gọi cho anh Tuấn anh ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn yên tâm không ảnh hưởng kết quả đâu.

Từ hôm tham gia diễn đàn để được các anh chị và các bạn tư vấn em thấy vững tin thêm và tinh thần ổn định hơn anh ạ. Dù kết quả thế nào, em vẫn sẽ luôn theo dõi diễn đàn. Em sẽ báo kết quả các xét nghiệm ở lần sau ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em hôm nay mới vào diễn đàn ạ. Tức là ngày 30/8 em quan hệ thì em tính đến 30/9 là 31 ngày và đến 13/10 là 42 ngày anh ạ. Như vậy là đủ 6 tuần ạ. Trước hôm đi là hôm 12/10 em có gọi cho anh Tuấn anh ạ

Bạn yên tâm đi đừng lo lắng nữa.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hyvongmongmanh8x (22-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    nếu bạn k nhiễm thì bạn thật là may mắn !! hãy làm việc có ích cho đời nhé !! chúc mừng bạn!
    !

19. Những thành viên đã cảm ơn Cong_anh22 cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Cong_anh22 Xem bài viết
    nếu bạn k nhiễm thì bạn thật là may mắn !! hãy làm việc có ích cho đời nhé !! chúc mừng bạn!
    !
    Anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn đã tư vấn em có thể không nhiễm. Em còn chờ chốt ở 12 tuần. Mới chỉ 6 tuần nên em vẫn chưa thật sự yên tâm. Mong là cuộc đời còn chút may mắn với mình. Tất nhiên em cũng như mọi người khác nếu có may mắn đó thì hãy trân trọng cơ hội cho bản thân và hãy sống thật tốt.
    Mong sao trời phật còn thương mình !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn yên tâm đi đừng lo lắng nữa.

Dạ. Mấy hôm nay em cũng thấy dễ ngủ hơn rồi anh. Tâm lý cũng đỡ bất an hơn. Chỉ sợ hy vọng rồi tan nát thì khi đó rất sốc và không biết sắp xếp cuộc sống tiếp theo thế nào.
    Mong mọi người chia sẻ cùng em và những hoàn cảnh khác ạ.
    Em hàng ngày rảnh là đều vào diễn đàn, sẽ thông tin cho anh và các bạn về tình hình bản thân ạ!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn và các anh chị trong diễn đàn đã tư vấn em có thể không nhiễm. Em còn chờ chốt ở 12 tuần. Mới chỉ 6 tuần nên em vẫn chưa thật sự yên tâm. Mong là cuộc đời còn chút may mắn với mình. Tất nhiên em cũng như mọi người khác nếu có may mắn đó thì hãy trân trọng cơ hội cho bản thân và hãy sống thật tốt.
    Mong sao trời phật còn thương mình !
    6 tuần âm tính thì chưa ai lật kèo ở tuần 12. Bạn đọc thêm chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD)

23. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    10

Em cảm ơn mọi người.
    Bạn khá may mắn trong trường hợp này, xác xuất lây nhiễm của bạn là cao. Nhưng không phải cứ quan hệ với người có H là sẽ bị H, đó là điều ngộ nhận và gây ra tình trạng kỳ thị...Rất nhiều tài liệu ghi rõ : trong trường hợp quan hệ dương vật -âm đạo không dùng bao cao su thì nếu người nam có H và người nữ không có H thì tỷ lệ lây nhiễm H là < 3 % [8 đến 20/1000(tám đến hai mươi phần ngàn)], trường hợp ngược lại nam chưa có H, nữ có H thì tỷ lệ còn thấp hơn nữa( < 1%) . Và bạn đã có cái combo 28 ngày và 6 tuần thì yên tâm đi, bạn là người may mắn...và nếu có nguy cơ từ máu sang máu đi nữa thì cũng yên tâm vì bạn đã có hai kq xn mang tính chất gần như khẳng định rồi và xn lại sau 12 tuần chỉ là cuộc dạo chơi thôi.
    Minh mong đây là vấn đề mà bạn cần muốn biết nhe'....chúc vui vẻ

25. Những thành viên đã cảm ơn joolee91 cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    6 tuần âm tính thì chưa ai lật kèo ở tuần 12. Bạn đọc thêm chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD)
    Em có xem rồi anh Trường Xuân ơi. Hy vọng em sẽ có được may măn đó ạ. Em cảm ơn anh. Có gì mong mọi người tư vấn giúp em ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi joolee91 Xem bài viết
    Bạn khá may mắn trong trường hợp này, xác xuất lây nhiễm của bạn là cao. Nhưng không phải cứ quan hệ với người có H là sẽ bị H, đó là điều ngộ nhận và gây ra tình trạng kỳ thị...Rất nhiều tài liệu ghi rõ : trong trường hợp quan hệ dương vật -âm đạo không dùng bao cao su thì nếu người nam có H và người nữ không có H thì tỷ lệ lây nhiễm H là < 3 % [8 đến 20/1000(tám đến hai mươi phần ngàn)], trường hợp ngược lại nam chưa có H, nữ có H thì tỷ lệ còn thấp hơn nữa( < 1%) . Và bạn đã có cái combo 28 ngày và 6 tuần thì yên tâm đi, bạn là người may mắn...và nếu có nguy cơ từ máu sang máu đi nữa thì cũng yên tâm vì bạn đã có hai kq xn mang tính chất gần như khẳng định rồi và xn lại sau 12 tuần chỉ là cuộc dạo chơi thôi.
    Minh mong đây là vấn đề mà bạn cần muốn biết nhe'....chúc vui vẻ
    Em cảm ơn chia sẻ và động viên từ anh/chị ạ.
    Em đã đọc bài " Nếu không có triệu trứng .... " và khi cơ thể xuất hiện các triệu trứng thì đúng là như đã đưa đầu vào máy chém. Được anh Tuấn, anh Trường Xuân và các anh chị em chia sẻ phần nào em cũng thấy yen tâm hơn. Ít nhất là đến ngày chốt kết quả.
    May mắn này mà có được em sẽ cố gắng và tích cực tham gia cũng như ủng hộ diễn đàn.
    Nơi đây mọi chia sẻ em cảm thấy đều xuất phát từ tâm con người. Không vụ lợi.
    Có vào một diễn đàn khác, nhưng thấy mọi người nc với nhau khác lắm. Cảm thấy nhạt nhạt.
    Sẽ chia sẻ kq với mọi người và nếu chẳng may lật kèo thì nơi đây sẽ là ngôi nhà tinh thần cho em.
    Cảm ơn mọi người nhiều ạ.
    Cảm thấy tự tin hôm nay chủ nhật sẽ xách xe dạo phố một vòng ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Được cảm ơn 1 lần.
    Lâu quá em không vào diễn đàn rồi ạ.
    Các anh chị trong BQT và các bạn ơi, em đang có vấn đề này cần được mọi người tư vấn giúp ạ.
    cách đây 2 tuần em có đi nhổ răng khôn. Hiện vẫn chưa rút chỉ. Mà thứ 7 tuần này em muốn đi làm xét nghiệm thêm lần nữa bằng phương pháp Combo HIV ở bệnh viện Hồng Ngọc KeangNam. Em nhổ răng như vậy thì có ảnh hưởng tới kết quả không các anh chị và các bạn ơi.
    Mọi người tư vấn giúp em ạ. Em nhổ răng khôn và có uống thuốc kháng sinh, chống viêm, thuốc điều trị dạ dày nữa ạ. Thứ 4 này là em uống hêt tất cả các loại thuốc rôì ạ
    Em cảm on mọi người

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Lâu quá em không vào diễn đàn rồi ạ.
    Các anh chị trong BQT và các bạn ơi, em đang có vấn đề này cần được mọi người tư vấn giúp ạ.
    cách đây 2 tuần em có đi nhổ răng khôn. Hiện vẫn chưa rút chỉ. Mà thứ 7 tuần này em muốn đi làm xét nghiệm thêm lần nữa bằng phương pháp Combo HIV ở bệnh viện Hồng Ngọc KeangNam. Em nhổ răng như vậy thì có ảnh hưởng tới kết quả không các anh chị và các bạn ơi.
    Mọi người tư vấn giúp em ạ. Em nhổ răng khôn và có uống thuốc kháng sinh, chống viêm, thuốc điều trị dạ dày nữa ạ. Thứ 4 này là em uống hêt tất cả các loại thuốc rôì ạ
    Em cảm on mọi người

Bạn nhổ răng có liên quan gì đến xét nghiệm HIV bạn.Thuốc kháng sinh,chống viêm nhiễm,thuốc trị dạ dày không ảnh hưởng.

30. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hyvongmongmanh8x (06-11-2017)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này