Em xin chào các anh, các chị trên diễn đàn. Mong các anh các chị tư vấn giúp em với ạ.
Em năm nay 30 tuổi, ngày 20/11/2015 vừa rồi cơ quan có khách nên mình có theo một số người bạn đi masage. Vì lần đầu tiên và trong tình trạng nữa say nữa tỉnh em đã không làm chủ được mình. Em đã để cho GmD thực hiện hành vi O S với mình và sau đó GmD có mang bao vào cho em và quan hệ. Khi quan hệ xong em rút ra liền nhưng không chú ý là bao có bị rách hay bị lũng không nữa.
Em cứ nghĩ là có dùng bao thì sẽ an toàn nên 2 hôm sau về có quan hệ với vợ, mọi việc cũng bình thường đến đúng một tuần sau (27/12), em đi nhậu với cơ quan, hôm đó say quá nên mấy ngày sau em đi lỏng. Thế là lên mạng tìm hiểu mới thấy giống triệu chứng của HIV, và tự nhiên thấy vợ nói đau ở âm hộ. Vợ em đi khám thì bác sĩ bảo nấm và cho thuốc đặt đến h thì cũng đỡ hơn rồi.
Từ khi lên mạng thấy có dấu hiệu như vậy em lo sợ cực độ tâm lý bất an, lại sinh ra mệt mỏi, buồn nôn, chán ăn. Thế là 12 ngày (1/12) sau nguy cơ, em làm cái xét nghiệm nhanh hiv thì được bác sĩ bão âm tính. Nhưng dương vật thì nỗi mẫn đỏ không ngứa không đau, bác sĩ khám thì bảo là viêm bao quy đầu, về vệ sinh sạch sẽ sẽ khỏi. Nhưng từ khi ấy, trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến H, đi đâu thấy tuyên truyền về H là thấy giật mình, hoang mang, công việc thì trễ nãi, không có tâm trí ngĩ đến bất cứ cái gì, người thì mệt.
Sau đó em có lên diễn đàn này xem và thấy các anh, các chị có nói đến xét nghiệm combo hiv.
Vì áp lực tâm lý chịu không được nên vào ngày 23 (13/12) em đã đi xét nghiệm compi pt hiv ag-ab elise thì có kết quả âm tính. Em rất mừng nhưng triệu chứng tiêu chảy vẫn không hết., và thế là lại tiếp tục lo lắng, khủng hoảng, lại lên mạng xem và đọc các bài trên diễn đàn của mình.
Sau nguy cơ 29 ngày (21/12) em đi làm xét nghiệm tất cả các bệnh thì kết quả như sau:
Combi pt hiv ag-ab: âm tính
Giang mai ( cả 2 pp): âm tính
Viêm gan a,b : âm tính
Chamadia và HPV : âm tính
Cầm kết quả trên tay em rất mừng và chạy qua da liễu khám lại vì dương vật vẫn còn những chấm đỏ, có cho em đi xét nghiệm thêm nấm vẫn âm tính. Bác sĩ bảo em là bình thường không được vệ sinh với xà phòng chỉ vệ sinh dương vật bằng nước bình thường thôi.
Anh chị cho em hỏi kết quả xét nghiệm như trên tin được chưa ạ, em thật sự rất hối hận và lo lắng, bởi vì đến h em vẫn còn hay đau bụng đi ngoài (phân không lõng, không đặc), và đã kiêng không quan hệ với vợ hơn 1 tháng nay rồi, không biết phải giải thích sao với vợ, sợ vợ buồn. Em lo lắm, tại đã lỡ quan hệ một lần rồi, mà mình cũng giận chính bản thân mình chẳng biết nghĩ sao lại làm vậy. Mong các anh chị tư vấn giúp em ạ. Em đang định chờ đủ 6 tuần làm cái xét nghiệm combo hiv nữa được không ạ. Giờ tự nhiên thấy ngưới có cái gì khác là lại lo hix.