Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Suy sụp ah. Vợ e có bầu xn hiv không xác định 3 lần, vẫn bắt đi xn tiếp.

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Unhappy Suy sụp ah. Vợ e có bầu xn hiv không xác định 3 lần, vẫn bắt đi xn tiếp.

Em cần mọi người tư vấn hộ em ah. Mấy hôm nay suy sụp quá

*Vợ em có bầu hơn 30 tuần. Đi xn ở Bv Việt Nhật - Bạch Mai để làm thủ tục đẻ
    _ Xn lần 1 : 17/03. hình như là bị dương tính test nhanh nên ngta làm 3 pp
    pp: ECLIA ( HIV Combi )
    CMIA ( HIV Combo )
    Ngưng kết hạt (serodia hiv 1/2 mix )
    kq: Không xác định. hẹn 14 ngày sau

_ Xn lần 2 : 05/04
    kq cũng không xác định. hẹn 14 ngày sau

_ Xn lần 3: 20/04
    kq cũng không xác định. hẹn 14 ngày kế tiếp

_Vợ e đi xn ở Medlatec 25/04 : combi hiv pt: 2,2 -> ko xác định

Theo e tìm hiểu thì sau 3 lần không xác định, bác sĩ có thể kết luận âm tính chứ ah. Đây lại cứ hẹn tiếp làm e lo quá ah. Vì vợ e sắp đẻ mà kết luận của khoa vi sinh k kết luận âm tính thì vợ e phải chuyển sang bv Sản.
    Mà mấy bsi ở khoa Việt Nhật nói là có thể vợ e ở giai đoạn cửa sổ phải theo dõi thêm. Nói như chắc chắn vợ e bị. Bảo chuyển viện vì trong này k có kĩ thuật đỡ ng nhiễm H. Em hiểu là có thể kqua của vợ e tương đối rõ, hoặc bsi ở khoa k chuyên về vđề này ( các mẫu máu đều gửi đến khoa vi sinh trong bv Bạch Mai )

* Sau lần xn đầu tiên của vợ e thấy lo lo, em đi xn hiv cho em vì trong quá trình vợ mang thai bọn e vẫn sinh hoạt bình thường. Đây là kqa xn của em
    _ Ngày 07/04 :
    xn 50C Hàng Bài : em âm tính
    _ Ngày 08/04 :
    xn bv đống đa : determine 1/2 : em âm tính
    _ Ngày 25/04 :
    xn 50C Hàng Bài : em âm tính
    xn Medlatec: combi hiv pt : em 0,09 âm tính

------
    Hiện tại e đang rất căng thăng lo lắng, k còn tâm trí đâu làm việc. Mọi người có thể giúp em được ko
    1. Sao xn đến 3 lần r kết quả kxđ mà vẫn cần làm xn thêm.Theo e tìm hiểu thì có 5 trường hợp trên diễn đàn ko xác định 3 lần. 2 người ko sao. 3 người có H
    2. xn ở medlatec 2,2 là cao đúng k ah, vợ e kxđ là củng cố thêm nguy cơ bị ah
    3. Em và vợ vẫn quan hệ đều đặn, chẳng may vợ e dính thì chắc chắn e cũng phải bị chứ (may e xn âm tính nên chúng e bám víu vào điều này để hy vọng )
    4. Có phương pháp nào khẳng định đc 100% k ah. Vợ e sắp sinh r nên cần để ở lại hoặc chuyển viện. Bác sĩ ở đây cứ bắt xn lại, k đề nghị pp khác. Theo e tìm hiểu là có pp prc và west
    ads
    Lần sửa cuối bởi motkiepnguoi, ngày 26-04-2016 lúc 10:53.

Thông tin về chủ đề này