PDA

View Full Version : Bị tuột bao.

Skchskch
09-06-2016, 13:43
Bác Sỹ cho em hỏi, lúc tối em có quan hệ với gái mại dâm, trong lúc quan hệ, bao tuột khi nào không hay , sau đó em không quan hệ nữa, vậy thì có sao không ạ?

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 13:51
Bác Sỹ cho em hỏi, lúc tối em có quan hệ với gái mại dâm, trong lúc quan hệ, bao tuột khi nào không hay , sau đó em không quan hệ nữa, vậy thì có sao không ạ?
nếu tuột bao mà bạn phát hiện ra ngay thì hoàn toàn k sao. nếu bao tuột bạn k biết mà tiếp tục tới khi xong trận mới biết thì là có nguy cơ.
nguy cơ còn phụ thuộc vào thời gian tiếp xúc và diện tích tiếp xúc!

Skchskch
09-06-2016, 13:59
Nhưng nếu gái mại dâm không bị hiv thì có nghĩa mình cũng không bị phải không ah, với lại do dương vật sìu xuống nên mới bị tuột bao , nhờ bác sỹ tư vấn cho em cái ah , em lo quá.

Skchskch
09-06-2016, 14:05
Trăm sự nhờ bác sỹ tư vấn cho em cái.

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 14:05
tất nhiên rồi. HIV k thể tự sinh ra mà nó chỉ có thể lây nhiễm qua 1 vật chủ ( vật chủ duy nhất HIV có thể kí sinh là con ng).
cho dù là GMD có HIV bạn bị tuột bao mà bạn nhấp thêm vài nhịp thì cũng k sao cả.

Skchskch
09-06-2016, 14:08
Nhưng em không biết thời gian bị tuột là khi nào, vậy có nên dùng pep không bác sỹ, em hoang mang quá.

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 14:11
Nhưng em không biết thời gian bị tuột là khi nào, vậy có nên dùng pep không bác sỹ, em hoang mang quá.
BCS tuột thường thì bạn hoặc GMD phải phát hiện ra luôn. nguy cơ của bạn là k rõ ràng nếu bạn cảm thấy k yên tâm thì nên dùng. tuy nhiên PEP có tác dụng phụ nên bạn cân nhắc ký trước khi quyết định.

Skchskch
09-06-2016, 14:15
Đúng vậy , vì khi tối gmd nằm trên , dương vật lại xìu , đến khi gmd nhổm dậy thì dương vật ra và không có bao nên không xác định được thời gian , và còn tác dụng phụ của pep là gì vậy bác sỹ?

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 14:23
như bạn kể thì khi GMD đứng dậy bcs mới tuột ra vì vậy bạn k cần lo lắng. về tác dụng phụ thì có thể gây ra tăng men gan,mất ngủ , tiêu chảy, đau đầu .

Skchskch
09-06-2016, 14:26
Thế khoảng 3 tháng sau thì phải cần những xét nghiệm gì cho an toàn và tự tin vậy bác sỹ, nhờ bác sỹ tư vấn cho em.

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 14:29
Thế khoảng 3 tháng sau thì phải cần những xét nghiệm gì cho an toàn và tự tin vậy bác sỹ, nhờ bác sỹ tư vấn cho em.
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.
sau 3 tháng bạn có thể làm bất cứ phương pháp Xn nào. PP nào ở thời điểm 3 tháng cũng cho KQ chính xác 100%

Skchskch
09-06-2016, 14:32
Cảm ơn bác sỹ đã tư vấn.

Charles
09-06-2016, 14:35

Đúng vậy , vì khi tối gmd nằm trên , dương vật lại xìu , đến khi gmd nhổm dậy thì dương vật ra và không có bao nên không xác định được thời gian , và còn tác dụng phụ của pep là gì vậy bác sỹ?

Nếu bạn không xác định được BCS bị tuột khi nào mà còn thời gian trong 72h thì bạn nên đến BV để được tư vấn uống thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
09-06-2016, 15:00

Nếu bạn không biết tuột lúc nào,sau đó mới phát hiện thì nên dùng thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
09-06-2016, 20:39

Bạn bị tuột bao lúc nào không hay thì nên điều trị phơi nhiễm trước 72h vàng tính từ khi có hành vi nguy cơ.