Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: Đi khám nam khoa sợ có nguy cơ lây nhiễm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Đi khám nam khoa sợ có nguy cơ lây nhiễm

Cháu chào Bác Tuấn và anh chị trên diễn đàn. Em viết bài này vì cách 2 hôm cháu có khám ở phòng khám tư nhân có nhiều phốt khám bệnh làm tiền bệnh nhân, Họ quảng cáo quá mạnh nên vì thế khám xong cháu mới đọc được những nhận xét đó. Là Ngày 28-2-2023 cháu đã đi khám vì có nhiều vết thương lơn thành sẹo nhưng không lành hẳn gần một tháng nên cháu có tìm kiếm trên mạng ra triệu chứng của giang mai vì cháu mơ hồ nên có sợ và đã đặt lịch khám. Khảng định là cháu đã 6 năm chưa quan hệ và đã xét nghiệm HIV ở bệnh viện nhiệt đới cách đây 2 năm âm tính. khi vào khám thì bác sĩ đã xem vết thương và lấy dịch niệu đạo của cháu bằng tăm bông trong ống nghiệm, bác sĩ đẩy sâu khoảng 2cm và không đau rát gì. khi bác sĩ lấy ống nghiệm để lấy dịch niệu đạo ở trong tủ nên cháu không thấy được có chuẩn an toàn không, khi mở lấy rất nhanh nên cháu có sợ bác sĩ nhầm với mẫu của người khác. Sau khi lấy mẫu cháu có đi lấy mẫu máu và nước tiểu. khi trả kết quả mọi thứ đều âm tính và bình thường mà bác sĩ vẫn kê thuốc gần 2 triệu đồng và cháu cần đốt ngọc những hạt ngọc dương vật mà cháu xuất hiện từ nhỏ, bao quy đầu của cháu rất bình thường cũng bảo cháu cắt. Cháu đã trình bày vấn đề của cháu như trên, trường hợp của cháu nếu bác sĩ sơ xuất thì cháu có nguy cơ không ạ, và có cần dùng PrEP không ạ. mong bác Tuấn và các anh chị tư vấn ạ. Cháu/Em cảm ơn
    ads
    Lần sửa cuối bởi benjaminl, ngày 01-05-2023 lúc 23:50.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi benjaminl Xem bài viết
    Cháu chào Bác Tuấn và anh chị trên diễn đàn. Em viết bài này vì cách 2 hôm cháu có khám ở phòng khám tư nhân có nhiều phốt khám bệnh làm tiền bệnh nhân, Họ quảng cáo quá mạnh nên vì thế khám xong cháu mới đọc được những nhận xét đó. Là Ngày 29-3-2023 cháu đã đi khám vì có nhiều vết thương lơn thành sẹo nhưng không lành hẳn gần một tháng nên cháu có tìm kiếm trên mạng ra triệu chứng của giang mai vì cháu mơ hồ nên có sợ và đã đặt lịch khám. Khảng định là cháu đã 6 năm chưa quan hệ và đã xét nghiệm HIV ở bệnh viện nhiệt đới cách đây 2 năm âm tính. khi vào khám thì bác sĩ đã xem vết thương và lấy dịch niệu đạo của cháu bằng tăm bông trong ống nghiệm, bác sĩ đẩy sâu khoảng 2cm và không đau rát gì. khi bác sĩ lấy ống nghiệm để lấy dịch niệu đạo ở trong tủ nên cháu không thấy được có chuẩn an toàn không, khi mở lấy rất nhanh nên cháu có sợ bác sĩ nhầm với mẫu của người khác. Sau khi lấy mẫu cháu có đi lấy mẫu máu và nước tiểu. khi trả kết quả mọi thứ đều âm tính và bình thường mà bác sĩ vẫn kê thuốc gần 2 triệu đồng và cháu cần đốt ngọc những hạt ngọc dương vật mà cháu xuất hiện từ nhỏ, bao quy đầu của cháu rất bình thường cũng bảo cháu cắt. Cháu đã trình bày vấn đề của cháu như trên, trường hợp của cháu nếu bác sĩ sơ xuất thì cháu có nguy cơ không ạ, và có cần dùng PrEP không ạ. mong bác Tuấn và các anh chị tư vấn ạ. Cháu/Em cảm ơn
    Không có nguy cơ kiểu vậy nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không có nguy cơ kiểu vậy nhé.
    Dạ ý cháu là người khám đó cố tình lấy que lấy mẫu cũ để lấy cháu ạ. như vậy cháu có nguy cơ không ạ. Cháu cảm ơn bác đã trả lời

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ ý cháu là người khám đó cố tình lấy que lấy mẫu cũ để lấy cháu ạ. như vậy cháu có nguy cơ không ạ. Cháu cảm ơn bác đã trả lời
    100% không sao nhé.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

benjaminl (31-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Dạ trong trường hợp người đó cố tình dùng que bông cũ của người trước để lấy cho cháu thì cháu có nguy cơ ở trường hợp này không ạ. từ hôm cháu đi khám về stress rất nhiều và không ăn uống nổi gì. Mong bác Tuấn cho tư vấn cho cháu lần này nữa để cháu yên tâm ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ trong trường hợp người đó cố tình dùng que bông cũ của người trước để lấy cho cháu thì cháu có nguy cơ ở trường hợp này không ạ. từ hôm cháu đi khám về stress rất nhiều và không ăn uống nổi gì. Mong bác Tuấn cho tư vấn cho cháu lần này nữa để cháu yên tâm ạ
    Tư vấn không nguy cơ thì yên tâm đi nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Dạ các anh ơi hiện tại là hạch sau tai hốc gáy, hạch cổ và nách em đâu cũng nổi hạch gần tuần nay vẫn nguyên vậy, em quá lo lắng về trường hợp của em vì khi lấy dịch người đó làm rất nhanh như kiểu không để em kịp phản ứng lây một vấn đề nào đó để em theo chữa ở cơ sở đó dù người em hoàn toàn khoẻ mạnh. Em sợ lây bệnh rồi vô tình em lây cho người khác và người thân.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ các anh ơi hiện tại là hạch sau tai hốc gáy, hạch cổ và nách em đâu cũng nổi hạch gần tuần nay vẫn nguyên vậy, em quá lo lắng về trường hợp của em vì khi lấy dịch người đó làm rất nhanh như kiểu không để em kịp phản ứng lây một vấn đề nào đó để em theo chữa ở cơ sở đó dù người em hoàn toàn khoẻ mạnh. Em sợ lây bệnh rồi vô tình em lây cho người khác và người thân.
    Em có bị gì cũng không liên quan HIV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Dạ vậy là dù bác sĩ lấy dịch niệu của em có nhầm thì em cũng không có nguy cơ ạ, hay chỉ là không có nguy cơ là bác sĩ làm vậy ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ vậy là dù bác sĩ lấy dịch niệu của em có nhầm thì em cũng không có nguy cơ ạ, hay chỉ là không có nguy cơ là bác sĩ làm vậy ạ.
    Không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Vâng được cách anh/chị và bác Tuấn đã tư vấn là không có nguy cơ, nhưng mấy nay thấy người nhà ốm, ho, buồn nôn mà em sợ quá vì sợ thời gian qua mình có vết thương hở nào đó dính vào khăn thì chết. Em có gọi điện bác sĩ bên hellodoctor và glant họ đều nói có nguy cơ thấp làm em càng căng thẳng lo âu, tức ngực, chán ăn nổi mẩn đỏ cẳng tay. Mà giờ đi xét nghiệm cũng chưa được 3 tháng, cháu lo quá bác Tuấn ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Vâng được cách anh/chị và bác Tuấn đã tư vấn là không có nguy cơ, nhưng mấy nay thấy người nhà ốm, ho, buồn nôn mà em sợ quá vì sợ thời gian qua mình có vết thương hở nào đó dính vào khăn thì chết. Em có gọi điện bác sĩ bên hellodoctor và glant họ đều nói có nguy cơ thấp làm em càng căng thẳng lo âu, tức ngực, chán ăn nổi mẩn đỏ cẳng tay. Mà giờ đi xét nghiệm cũng chưa được 3 tháng, cháu lo quá bác Tuấn ạ
    Yên tâm những gì đã được tư vấn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Yên tâm những gì đã được tư vấn.
    Dạ vâng ạ, thời gian này cháu mỗi lần đọc được lời tư vấn của bác đã tĩnh tâm được phần nào. cháu thì làm về công nghệ từ khi cháu khám về mấy hôm cháu thấy bất an nên mấy hôm nay có điều tra và đã tìm được thông tin địa chỉ nhà của bác sĩ hôm đó và trên các nền tảng xã hội bác sĩ này không dám nói đang công tác ở đơn vị nào cho đồng nghiệp và người thân và cả tình huống hôm đó nên cháu thấy không đáng tin lắm thành stress nhiều hơn bác Tuấn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Dạ trường hợp của em là được tư vấn không có nguy cơ với HIV vậy coa thể bị lây SMG, giang mai không ạ bác Tuấn ơi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ trường hợp của em là được tư vấn không có nguy cơ với HIV vậy coa thể bị lây SMG, giang mai không ạ bác Tuấn ơi
    Tùy trường hợp hành vi nhé.Có những trường hợp không có nguy cơ HIV,nhưng có nguy cơ các bệnh tình dục khác.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được bác tuấn tư vấn em cũng bớt lo lắng phần nào, nhưng không qua nổi tâm lý nên chiều nay cháu đã đi xét nghiệm combo và đang đợi kết quả. Thực sự thời gian chờ như này quá kinh khủng khiếp tâm lý rối bời.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Và kết quả sau 57 của em là âm tính ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Và kết quả sau 57 của em là âm tính ạ.
    Vậy yên tâm đi em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Dạ trong 5 ngày gần đây cháu luôn mệt mỏi, đau cơ tay và chân, chán ăn và giảm cân đây có phải là các triệu chứng HIV không ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Dạ trong 5 ngày gần đây cháu luôn mệt mỏi, đau cơ tay và chân, chán ăn và giảm cân đây có phải là các triệu chứng HIV không ạ
    Yên tâm đi bạn, lo lắng quá cũng gây ra triệu chứng

Thông tin về chủ đề này