Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 55

Chủ đề: Rát càn bác sỹ Axlrose84vn giải thích giúp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7

Rát càn bác sỹ Axlrose84vn giải thích giúp

Em chào bác sỹ Axlrose84vn.em hỏi rát nhièu tren dd nhung ko có ai trả lòi duọc thoả dáng.em rát mong vói kién thúc và kinh nghiẹm của mình bác sỹ trả lòi giúp em: Bác sỹ còn nhó bignomis khong, tại sao mọi nguòi nói bignomis bị nhiẽm lau ròi?3tháng,4tháng hay 5,6tháng?néu bị nhiẽm lau nhu thé(3tháng) mà tại sao xn nhièu noi(nhu viẹn huýet học) vãn AT? Vạy xn sau 3 tháng vãn chua phải là móc an toàn sao? Rát mong nhạn duọc cau trả lòi tù bác sỹ.em xin chann thành cám on bác sỹ

ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    Cuối cùng là bên 21 Trung Liệt kết luận dương tính còn gì, bên Thái Lan test nhanh cũng cho 2 vạch ( 1 mờ, 1 rõ ). Bạn chỉ cần biết vậy thôi, chứ 3 tháng xét nghiệm âm tính là âm tính rồi. Theo mình nhớ thì chỉ có viện huyết học TW là âm tính thôi, còn các chỗ khác là dương tính và không xác định.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    3 tháng thì an toàn,cứ nghi ngờ kiến thức a Tuấn à,khoá ních đấy.thoát rồi an tâm.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi quasohai Xem bài viết
    Em chào bác sỹ Axlrose84vn.em hỏi rát nhièu tren dd nhung ko có ai trả lòi duọc thoả dáng.em rát mong vói kién thúc và kinh nghiẹm của mình bác sỹ trả lòi giúp em: Bác sỹ còn nhó bignomis khong, tại sao mọi nguòi nói bignomis bị nhiẽm lau ròi?3tháng,4tháng hay 5,6tháng?néu bị nhiẽm lau nhu thé(3tháng) mà tại sao xn nhièu noi(nhu viẹn huýet học) vãn AT? Vạy xn sau 3 tháng vãn chua phải là móc an toàn sao? Rát mong nhạn duọc cau trả lòi tù bác sỹ.em xin chann thành cám on bác sỹ
    Hồng Ngọc đầu tiên Dt combo ag/ab 21. Bạch Mai lấy máu 21 có kq 26 không xác định. 23 huyết học âm tính elisa. 27 âm tính 50c hàng bài. 26 lấy máu rồi máu Đông . 28 lấy máu lại đến 30 Dương tính ở Trung liệt. Tất cả thơi gian xn. Bgio đợi lấy PCR ở Trung liệt. Mai có rồi đi Thái luôn. Mình bắt đầu uống thuốc tăng cường hệ miễn dịch rồi. Ăn khi nào có thể. Tại phải bổ sung nhiều năng lượng hơn.
    Chắc chắn phải có một chỗ nào đó làm không phát hiện ra
    không phải tớ.​

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Bác sỹ có thẻ cho toi hỏi big nhiẽm lau chua?và nhiẽm khoảng bao lau ròi ma viẹn hh và 50c hàng bài ko xn ra?lẽ nào cả 2 noi dó khả nang xn kém vạy sao?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    1331989 nghe rõ day.toi ko sọ bị khoá nick.toi vao dd dẻ duọc tu ván.ko rõ ràng thì toi phải hỏi.toi hỏi bạn:aTuan nói big nhiẽm lau ròi,néu thòi gian mà atuan nói là big nhiẽm 6 tháng ròi mà viẹn hh và 50c hàng bài xn là AT, thì cái xn 5 tháng ỏ viẹn nhiẹt dói cuả bạn cũng chua chác nói len dièu gì. Cái toi muón hỏi là big nhiẽm lau là bao lau mà 2 bv uy tín tren vãn xn AT

7. Những thành viên đã cảm ơn quasohai cho bài viết này:

Bibikal (06-09-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Do big k xác đinh đc thời gian va nguy ker cụ thể nên chúng ta thay vi ngồi đây cãi nhau thi cứ theo qd của bộ y tế ,theo a tuan,a dung cứ 3 tháng at mà k dung pes thì at .co nghĩa là bạn k bị nhiễm hiv.tgian 3 tháng at là at 100% ở đây k phải do a tuân a dung động viên chúng ta.ma đó là quy dinh của bộ y tế.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình thấy bạn quasohai này hay thật đấy.bạn nhiều tuổi chưa.mình biết là bạn cũng có nguy cơ nên bạn nghe các anh tham vấn nói là đã bị h 3 4 tháng mà xn vẫn (-) nên bạn lo lắng và sốt ruột lắm bạn mới sồn sồn lên như vậy.để mình nói theo ý kiến cá nhân của mình nhé.cái quy định về hiv sau 3 tháng là an toàn là của bộ y tế việt nam.và có thể nói là cả thế giới đều quy định về thời gian tầm như vậy.vậy mình hỏi bạn thế giới có gì là chưa xảy ra mà họ lại kết luận thời gian cửa sổ như vậy.hay bạn nghĩ bạn kia là trường hợp đầu tiên trên thế giới bị h (+) mà có những xn khác lạ như vậy.thế giới họ còn kết luận thời gian cửa sổ sớm hơn cả vn mình cơ.nên cái nguy cơ như bạn đã sau 3 tháng rồi thì bạn yên tâm lắm rồi.chả lẽ cơ thể bạn khác lạ đến mức nếu bạn bị mà lại xn 3 tháng âm tính.còn nếu bạn ko tin thì bạn nên đến những bệnh viện có thẩm quyền kết luận mà xn và nhận tư vấn.thế có phải nhanh hơn là bạn ngồi đây bắt lỗi và o ép mấy người tham vấn miễn phí cho bạn ko.họ tham vấn đâu phải nhận đc tiền nong hay gì của bạn hay mọi người.họ có kinh nghiệm thực tế họ bảo 3 tháng là an toàn rồi thì bạn ko thích.vậy bạn ra bệnh viện có thẩm quyền xem họ tư vấn bạn như nào nhé.và nữa là mình nói thật với bạn.mình chả hiểu bạn nghĩ gì mà bạn cứ lấy lý do bạn big kia để vặn vẹo a tuấn mercedes.thế bạn có thật sự nắm rõ và chắc chắn về chuyện bạn ấy ko.hay là bạn cũng chỉ nghe bạn ấy nói thế.cái gì cũng phải nghe 2 tai và xem có hợp lý ko bạn ạ.mình ví dụ nếu là bạn đã xn âm tính rồi thì bạn có đi xn thêm nhiều nơi khác để thêm lo lắng ko.công nghệ nào thì cũng có sai số hết.và nữa là bạn đọc cái topic của bạn ấy bạn ko tự đánh giá đc à.bạn ấy xn ở chỗ bác sĩ mà bạn đang hỏi đây này.bạn so lời bạn ấy nói từ đầu đến cuối với lời kể của bác sĩ xem có giống nhau ko.ko phải từ đầu bạn ấy đã cố tình nói khác đi để đặt bác sĩ vào cái thế như là vô trách nhiệm với bạn ấy vậy.mình chỉ ví dụ chuyện đấy thôi để bạn biết mà nắm rõ sự việc 1 tý mà nhìn nhận cho chính xác.liệu có chắc chắn bạn ấy đi xn những chỗ kia âm tính ko.hay là bạn ấy cố nhen nhóm hi vọng.nếu là bạn đã đi xn 2 nơi âm tính rồi.thì mình nghĩ bạn mừng vui còn chưa xong nói gì là đi xn thêm bao nhiêu chỗ nữa.thân chào bạn

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi quasohai Xem bài viết
    Bác sỹ có thẻ cho toi hỏi big nhiẽm lau chua?và nhiẽm khoảng bao lau ròi ma viẹn hh và 50c hàng bài ko xn ra?lẽ nào cả 2 noi dó khả nang xn kém vạy sao?
    Về khả năng của mỗi cơ sở y tế mình ko biết và ko bình luận vì mỗi nơi sử dụng những sinh phẩm khác nhau sẽ có độ nhạy khác nhau và thời kỳ cửa sổ cũng sẽ khác nhau, sớm nhất là Hồng Ngọc (+) Combo ag/ab mình cho rằng ở đây tìm ra kháng thể, Bạch mai ngày 21 có xn tìm ra kháng thể có xn không tìm ra nên không xác định, ELISA ngày 23 ở huyết học và hàng bài ngày 27 cũng vậy không tìm ra. Tất cả là do vấn đề nồng độ kháng thể đủ để phát hiện hay không đối với mỗi loại sinh phẩm xét nghiệm. A Tuấn nói bị nhiễm lâu rồi không sai vì các xét nghiệm tìm kháng thể đã (+) mặc dù không phải tất cả. Các cơ sở xét nghiệm đã được cấp quyền xét nghiệm tức là đủ tiêu chuẩn chỉ là chưa phát hiện ra chứ không phải khả năng kém, đến bây giờ mà xn lại mình tin chắc tất cả các nơi sẽ tìm ra.
    Tiêu chuẩn 3 tháng là tiêu chuẩn chung của BYT cho cộng đồng, tức là trong hầu hết các trường hợp áp dụng vào sẽ đúng tuy nhiên cũng sẽ có trường hợp ngoại lệ tùy thuộc vào cơ thể mỗi người, các yếu tố ảnh hưởng khác có thể di lệch đi nhưng có 1 điều chắc chắn đúng là nếu bạn nhiễm HIV và quan tâm xét nghiệm thì trước sau gì cũng sẽ phát hiện ra, chuyện phát hiện ra sớm hay muộn một vài ngày hay một vài tuần hay thậm chí một vài tháng không làm thay đổi việc bạn đã nhiễm HIV, và thật lòng mà nói nó cũng chẳng quan trọng đối với nhân viên y tế cũng như đối với chính bạn vì 1 vài tháng sau nhiễm ko điều trị chẳng sao cả. Nó thật sự rất nặng nề chỉ khi trong đầu bạn luôn có ý nghĩ "thôi bị nhiễm HIV= tạch rồi" nên áp lực muốn biết chính xác từng ngày từng giờ nhưng việc đó là ko thể, có bạn đến XN còn thông báo với mình "e bị nguy cơ đến h là 28 ngày 5 tiếng 30 phút thì chính xác bao nhiêu % a?" mình cho rằng nếu bạn ko nhiễm thì cuộc đời nó đỡ rắc rối hơn người nhiễm 1 tí tẹo thôi chứ có khi cũng còn hơn chán vạn người khác, và có thể bạn ko biết nhiễm HIV nếu có kiến thức chăm sóc bản thân thì lành tính hơn nhiễm HBV rất nhiều.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Xong rồi,bác sĩ bảo hiv ngon hơn hbv thì mình bị hbv chắc sắp đi rồi,tạm biệt a ,em,hiv ko sợ đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi vậy xn sau 3 tháng co nguy ker bằng pp determine đã an toàn chưa vay anh.a toàn 100% k bị hiv ấy a.và cơ thể k dùng pes a ah

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi 1331989 Xem bài viết
    Xong rồi,bác sĩ bảo hiv ngon hơn hbv thì mình bị hbv chắc sắp đi rồi,tạm biệt a ,em,hiv ko sợ đâu.
    Đúng rồi đóa, lo mà chữa đi thoai cơ mà chưa đi được đâu

14. Những thành viên đã cảm ơn axlrose84vn cho bài viết này:

1331989 (06-09-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bác sĩ

Em nghĩ ban quasohai nói đúng vì khi bạn đó xn bên Huyết Hoc và Hàng Bài hoặc 1 bênh viện nào đó sau 3 tháng cho AT. Theo quy định thời gian xn thì OK, không cần XN nữa, ngày hôm đó anh ta ỷ y qh không tòan với vợ và 2 ngày sau anh ta xn 3 pp tại Hồng Ngoc hoặc Trung Liệt bằng 3 PP, KQ: DT. Lúc này , anh ta cắn lưỡi tự tử đó.
    Ý bạn qusohai nói thời gian cửa sổ là bao nhiêu tháng và xn bằng PP nào cho chắc cú vì Viện Huyết Hoc TW và 50 Hàng Bài là 2 bệnh viện uy tín của cả nước mà xn như vậy là giết người ta đó hảv vì ở đây anh em 3tháng xn bằng PP Antiv HIV đều AT hết. Sau vụ Bignomis có nhiều anh em rất sợ trong đó có mình nữa.
    Chân thành cam ơn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bác sị

Bác sĩ nói vậy mình không đồng ý vì trong XH Việt Nam thực chất vẫn còn kì thị NCH. Thè nói với người thân và xung quanh hàng xóm mình bị viêm Gan còn hơn bị H.
    Đó là thực tế nên anh em muốn biết chính xác thời gian xn bao nhiêu tháng và sử dụng PP nào là an tòan 100%.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Nói thật với bác sĩ chỉ vì e bị nguy cơ hiv nên ko dám chữa gan sợ kéo dài và ảnh hưởng tới kq xn hiv,hnao e wa chỗ bác sĩ tư vấn e chút để lo chữa gan cái ko chết mất,bác sĩ cho e hỏi những loại thuốc chữagan nayè uống 4 tháng có ảnh hưởng đến xn hiv sau 19 tuần âm nhé( peradays va T- moduvax) 2 loại thuóc đó e uống 3 tháng để trị viêm gan b và men gan cao theo bác sĩ các thuốc đó có ảnh hưởng kq xn hiv 19 tuần của e ko,e cám ơn bsi.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Bác sĩ trả lời e cho e an tâm chữa gan nhé,e cám ơn bsi

Thành Viên Gắn Bó dragon's Avatar
    Cảm ơn
    67
    nói vậy tức là 5 tháng xét nghiệm ANTI HIV Am Tính của tui cũng không chắc chắn à, bó tay thật rồi

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    chặc, chặc, lại lo rồi.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Sao rồi bsi trả lời giúp e với?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    mềnh là mềnh thấy trg hợp của big là QH vs rất nhiều người, mỗi lần lại nhòi ra thêm 1 người mà những người đó cũng chả biết có dính H hay không (nhỡ nó cũng đang trong thời kỳ cửa sổ thì sao) các bạn k tin kqxn thì đi test lại thôi chứ mỗi ng 1 trg hợp 1 sinh lý sao biết được ngoài cách XN. các bác k tin bv này thì đến chỗ khác, test đủ các loại PP thôi
    Lần sửa cuối bởi ngaymai01, ngày 06-09-2013 lúc 16:01.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này