Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 27 của 27

Chủ đề: thắc mắc thời gian sống cuâ hiv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    [I]êm hay có kiểu hỏi ngu ông anh đừng chửi ha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    em đọc đc 1 đoạn cua bac sy dr.hhh noi viruss khi ra khoi cơ thể chi sau vài phút là chết nhung không biết là khi ra khỏi cơ thể ngay cả trong kim tiêm thì vài phút là chết hay ngoài không khí

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,920
    Trích dẫn Gửi bởi 1cohoi Xem bài viết
    em đọc đc 1 đoạn cua bac sy dr.hhh noi viruss khi ra khoi cơ thể chi sau vài phút là chết nhung không biết là khi ra khỏi cơ thể ngay cả trong kim tiêm thì vài phút là chết hay ngoài không khí
    Bạn vẫn lập đi,lập lại câu này khi đã trả lời rồi.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

1cohoi (20-09-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Rãnh ko?? Rãnh bấm vào đây đọc lại:
    tham vấn về bất hoạt hiv trong bơm kim tiêm

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

1cohoi (20-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    mây anh đưng mắng em tại em ám ảnh quá nên tìm hiểu thông tin thui à tại trên mạng nhiều thông tin quá nên em hơi hoang mang nên lên đây hỏi anh chị những người có kiến thức sâu rộng em có 1 đoạn tl cuâ anh tuấn viết máu trong bơm kim tiêm 2-3 giờ là không lây nhiễm đc nuâ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    24-11-2013, 10:13Cám ơn anh đã chia sẽ những thông tin quí giá này chắc nhiều bạn đọc nên vào xoi để hiểu biết thêm nhứng kiến thức về khía cạnh nàylamlaicuocdoi12324-11-2013, 10:23Theo quan điểm của bác sĩ Hà: "truờng hợp kim tiêm vừa được các đối tượng nhiễm HIV sử dụng để chích ma tuý, sau đó chiếc kim tiêm đó mà đâm vào người khác, thì khả năng nhiễm HIV hoàn toàn có thể xảy ra với nguy cơ rất cao"... Vậy nếu kim tiêm của người nhiễm hiv để ngoài không khí 2 đến 3 giờ thì có nguy cơ không ạTuanmecsdec24-11-2013, 10:47Theo quan điểm của bác sĩ Hà: "truờng hợp kim tiêm vừa được các đối tượng nhiễm HIV sử dụng để chích ma tuý, sau đó chiếc kim tiêm đó mà đâm vào người khác, thì khả năng nhiễm HIV hoàn toàn có thể xảy ra với nguy cơ rất cao"... Vậy nếu kim tiêm của người nhiễm hiv để ngoài không khí 2 đến 3 giờ thì có nguy cơ không ạ

Cũng không có nguy cơ luôn em ah. Vì lúc đó máu đã khô rùi và cũng không có đường dẫnsongchungvoi_HIV24-11-2013, 10:52Theo quan điểm của bác sĩ Hà: "truờng hợp kim tiêm vừa được các đối tượng nhiễm HIV sử dụng để chích ma tuý, sau đó chiếc kim tiêm đó mà đâm vào người khác, thì khả năng nhiễm HIV hoàn toàn có thể xảy ra với nguy cơ rất cao"... Vậy nếu kim tiêm của người nhiễm hiv để ngoài không khí 2 đến 3 giờ thì có nguy cơ không ạ
    Như Smod tocdovtyeu chia sẻ cho bạn, bạn hiểu không. Khi và chỉ khi máu tươi trong bơm kim vừa sử dụng xong mà tiêm ngay cho bạn thì nguy cơ caolamlaicuocdoi12324-11-2013, 12:37Dạ ý anh là dạng như sài chung bơm chích qua lại trực tiếp mới bị phải không anh, còn va quẹt ngang qua thì cũng không sao hả anhsongchungvoi_HIV24-11-2013, 12:57Dạ ý anh là dạng như sài chung bơm chích qua lại trực tiếp mới bị phải không anh, còn va quẹt ngang qua thì cũng không sao hả anh
    Uhm. Đúng ruiluomlaicuocdoi24-11-2013, 14:32Vậy nếu kim còn dính máu tươi (không phải máu đã khô nha anh) nhiễm hiv thì quẹt qua thì đủ lượng hiv lây nhiễm cho người lành ko vậy anh
    hihi srr mấy anh em đánh nhầm chữsongchungvoi_HIV24-11-2013, 14:35Vậy nếu kim còn dính máu tươi (không phải máu tươi nha anh) nhiễm hiv thì quẹt qua thì đủ lượng hiv lây nhiễm cho người lành ko vậy anh
    kim còn dính máu tươi ==> (không phải máu tươi nha anh) ==> là sao trùi???????Tuanmecsedec24-11-2013, 14:36Vậy nếu kim còn dính máu tươi (không phải máu tươi nha anh) nhiễm hiv thì quẹt qua thì đủ lượng hiv lây nhiễm cho người lành ko vậy anh

Nếu còn dính máu tươi,không phải máu tươi,nghĩa là sao.Nói tóm lại kim tiêm quẹt thì không có sao.lamlaicuocdoi12324-11-2013, 19:33dạ em xin lỗi em viết nhầm anh ơi, ý em là kim tiêm dính máu tươi chưa bị khô mà nó quẹt mình trầy thì có sao ko ạ... tại hồi chiều em vào bệnh viện tư vấn thử thì bác sĩ ở đó nói ông từng gặp 1 ca kim tiêm trong bãi rác đâm trúng rồi người đó bị hiv sau đó chuyển aids chết luôn.Tuanmecsedec24-11-2013, 19:37dạ em xin lỗi em viết nhầm anh ơi, ý em là kim tiêm dính máu tươi chưa bị khô mà nó quẹt mình trầy thì có sao ko ạ... tại hồi chiều em vào bệnh viện tư vấn thử thì bác sĩ ở đó nói ông từng gặp 1 ca kim tiêm trong bãi rác đâm trúng rồi người đó bị hiv sau đó chuyển aids chết luôn.

Bác Sỹ này tư vấn HÙ ác thiệt.HIV muốn lây nhiễm phải hội đủ nhiều yếu tố.Không lây nhiễm dễ dàng chỉ bị đầu kim quẹt qua.lamlaicuocdoi12324-11-2013, 20:26Theo như anh nói thì hội đủ các yếu tố nào ạ để em xem xét tình trạng bản thân xem có những yếu tố như anh Tuấn liệt kê cho em không. Em cảm ơnlamlaicuocdoi12324-11-2013, 20:47Theo như anh nói thì hội đủ các yếu tố nào ạ để em xem xét tình trạng bản thân xem có những yếu tố như anh Tuấn liệt kê cho em không. Em cảm ơnlamlaicuocdoi12325-11-2013, 04:33Ko ai rãnh trả lời em ahTruong Xuan25-11-2013, 06:16Theo như anh nói thì hội đủ các yếu tố nào ạ để em xem xét tình trạng bản thân xem có những yếu tố như anh Tuấn liệt kê cho em không. Em cảm ơn

Dẫm fải kim tiêm có nguy cơ khi và chỉ khi bơm tiêm đó đang chứa máu tươi nguyên và máu đc bơm vào cơ thể. Còn khi máu đã khô thì vi rút nằm bất động trong đó, nếu đạp fải hoặc quẹt qua thì vi rut ko lây nhiễm vào cơ thể được.lamlaicuocdoi12325-11-2013, 07:55Dẫm fải kim tiêm có nguy cơ khi và chỉ khi bơm tiêm đó đang chứa máu tươi nguyên và máu đc bơm vào cơ thể. Còn khi máu đã khô thì vi rút nằm bất động trong đó, nếu đạp fải hoặc quẹt qua thì vi rut ko lây nhiễm vào cơ thể được. 
    Dạ ko Anh ơi. Cái này ko có Cai ống bơm chỉ La cây Kim nó lú lên từ ghế thôi ah. Tài trong phòng khkaoke cũng VIP nên ko có chuyên đe lại nguyên cả Cai ông cchíchlamlaicuocdoi12325-11-2013, 07:55Vây nguy cơ thấp hơn phải ko Anh DoitanTruong Xuan25-11-2013, 08:28Dạ ko Anh ơi. Cái này ko có Cai ống bơm chỉ La cây Kim nó lú lên từ ghế thôi ah. Tài trong phòng khkaoke cũng VIP nên ko có chuyên đe lại nguyên cả Cai ông cchích

Vây nguy cơ thấp hơn phải ko Anh Doitan

Không có nguy cơ gì cảsongchungvoi_HIV25-11-2013, 09:36Dạ ko Anh ơi. Cái này ko có Cai ống bơm chỉ La cây Kim nó lú lên từ ghế thôi ah. Tài trong phòng khkaoke cũng VIP nên ko có chuyên đe lại nguyên cả Cai ông cchích
    Tài liệu tôi gởi cho bạn sau bạn không chịu đọc hả? Tôi nhắc lại đến thời điểm này chưa có báo cáo ca nào bị kim tiêm trong phòng karaoke hay ở rạp hát đâm cả, chỉ là tin đồnlamlaicuocdoi12326-11-2013, 07:09Dạ nếu có bị va quẹt hay bị đâu Kim đâm qua cũng ko sao phải ko Anh.em mới nghe ông thầy dạy y của Trường em nói nêu La đâu Kim Tim thì nó có lỗ thông gió nên rất mau khô khi ra Ngoại kkTuanmecsdec26-11-2013, 08:30Dạ nếu có bị va quẹt hay bị đâu Kim đâm qua cũng ko sao phải ko Anh.em mới nghe ông thầy dạy y của Trường em nói nêu La đâu Kim Tim thì nó có lỗ thông gió nên rất mau khô khi ra Ngoại kk
    Thầy em nói chính xác đó. Trường hợp em nói không có nguy cơsongchungvoi_HIV26-11-2013, 09:28Dạ nếu có bị va quẹt hay bị đâu Kim đâm qua cũng ko sao phải ko Anh.em mới nghe ông thầy dạy y của Trường em nói nêu La đâu Kim Tim thì nó có lỗ thông gió nên rất mau khô khi ra Ngoại kk
    Bạn thấy gây sự chú ý cho người khác lắm thì phải, thích đánh bóng bài viết của mình thì đúng hơn. Bạn muốn tìm cái gì cho mình với câu hỏi kim tiêm máu khô quẹt và đâm. Bạn muốn hiểu thì dễ, mua bơm kim về thí nghiệm đi. Lên Củ Chi xin máu của songchung rồi bơm vào cơ thể bạn là biết àh. Rãnh quá. tài liệu kiến thức của DD có sao không đọc, mà cứ thích làm bóng mình cho người khác chú ýlamlaicuocdoi12330-11-2013, 17:26Dạ không anh ơi, tại em lo lắng nên mởi xin tư vấn, hỏi Thầy em vậy thôi anh ơi, đang lo lắng mà em đánh bóng j đâu anh, nếu có nói j xúc phạm anh songchung thì cho em xin lỗi nhé.Nguyen Ha30-11-2013, 19:28Dạ không anh ơi, tại em lo lắng nên mởi xin tư vấn, hỏi Thầy em vậy thôi anh ơi, đang lo lắng mà em đánh bóng j đâu anh, nếu có nói j xúc phạm anh songchung thì cho em xin lỗi nhé.

Mọi người chia sẻ là bạn ko cí nguy cơ, bạn còn lo lắng gì nữa. Yên tâm đi.lamlaicuocdoi12301-12-2013, 06:57

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    mây anh đưng mắng em tại em ám ảnh quá nên tìm hiểu thông tin thui à tại trên mạng nhiều thông tin quá nên em hơi hoang mang nên lên đây hỏi anh chị những người có kiến thức sâu rộng em có 1 đoạn tl cuâ anh tuấn viết máu trong bơm kim tiêm 2-3 giờ là không lây nhiễm đc nuâ
    Đã trả lời rùi, BQT đóng chủ đề lại vì cứ lập đi lập lại 1 câu hỏi duy nhất

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này