Trích dẫn Gửi bởi nguoiyeutoi_buon Xem bài viết
Xin chào các anh các chị trên diễn dàn! Mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp của em với ạ.

Em và anh ấy yêu nhau cũng được hơn 1 năm rồi. Tuy chưa phải là dài, nhưng chúng em yêu nhau thật lòng, anh cũng rất tốt.
Chuyện là tuần trước anh ấy đi hớt tóc chẳng may bị tông đơ dứt vào cổ, chảy máu, về anh ấy cứ lo bị nhiễm HIV, cả ngày cứ buồn buồn, nhìn thương thương. Em bảo sao anh ấy cũng không nghe, anh ấy còn đòi chia tay em nữa, anh ấy bảo sợ lây cho em. Thấy anh ấy nói thế tự dưng em cũng hơi lo, nhà em có mỗi minh em thôi, em yêu anh ấy và cũng chẳng muốn chia tay vì bệnh tật hay nọ kia, nhưng em cũng sợ bố mẹ em sẽ không có ai chăm.

Theo anh chị em có nên đồng ý chia tay anh ấy không?

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ,bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời.

Chủ đề: đi hớt tóc mà bị chảy máu
Chủ đề: đi cắt tóc,sợ lây hiv từ dao lam và công đơ,kéo cắt tóc
Chủ đề: Xin tư vấn cây nặn mụn và dao lam trong tiệm hót tóc
Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không
Chủ đề: Hớt tóc cạo mặt nguy cơ lưỡi lam
Chủ đề: Đi cắt tóc bị chảy máu khi cạo mặt, mọi người tư vấn giúp em với :(
Chủ đề: Đi cắt tóc, tông đơ va vào gáy gây trầy xước
Chủ đề: Nguy co khi di hot toc
Chủ đề: dao cạo dính máu
Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
Chủ đề: Dao lam
Chủ đề: Xin tư vấn về tình trạng của minh
Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
Chủ đề: Xin tư vấn giúp em, em đang rất lo lắng
Chủ đề: lấy nhầm dao cạo râu người khác
Chủ đề: hớt tóc tông đơ làm chảy máu,Người khách trước em bị chảy máu,