Trích dẫn Gửi bởi nguoiyeutoi_buon Xem bài viết
Xin chào các anh các chị trên diễn dàn! Mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp của em với ạ.

Em và anh ấy yêu nhau cũng được hơn 1 năm rồi. Tuy chưa phải là dài, nhưng chúng em yêu nhau thật lòng, anh cũng rất tốt.
Chuyện là tuần trước anh ấy đi hớt tóc chẳng may bị tông đơ dứt vào cổ, chảy máu, về anh ấy cứ lo bị nhiễm HIV, cả ngày cứ buồn buồn, nhìn thương thương. Em bảo sao anh ấy cũng không nghe, anh ấy còn đòi chia tay em nữa, anh ấy bảo sợ lây cho em. Thấy anh ấy nói thế tự dưng em cũng hơi lo, nhà em có mỗi minh em thôi, em yêu anh ấy và cũng chẳng muốn chia tay vì bệnh tật hay nọ kia, nhưng em cũng sợ bố mẹ em sẽ không có ai chăm.

Theo anh chị em có nên đồng ý chia tay anh ấy không?
Trích dẫn Gửi bởi nguoiyeutoi_buon Xem bài viết
Đây là lần thứ hai anh ấy bị như vậy rồi. lần trước anh ấy cũng bị vậy, nhưng không chảy máu nên em còn khuyên được. lần này thì khác.
Em chẳng biết nữa. Kể cả lần này anh ấy có không sao thì sau này thế nào? Chả nhẽ lại không bao giờ đi hớt tóc nữa? Anh ấy tốt thỳ tốt thật, nhưng cứ mãi bị ám ảnh thế này thì sau này sống sao đây. em nên làm gì bây giờ?
VN có gần 80 triệu người thì gần nữa dân số là nam, mà các ông hti2 10 ông hớt tóc cứ cũng ngần ấy ông cạo râu, rái tay, nếu như thế mà nhiễm HIV chả ma nào giáp vào hớt tóc với rái tay, và ko lẽ cứ đi hớt tóc về là phải chia tay với chia chân sao?? Vì một chuyện làm đẹp mà chia thì nghe có vẻ phi lý quá