Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Os có xước đầu dương vật, có triệu chứng, combo 28 ngày tại Hồng Ngọc kengnam âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7

Os có xước đầu dương vật, có triệu chứng, combo 28 ngày tại Hồng Ngọc kengnam âm tính

Chào anh chị.Tôi xin trình bày nguy cơ như sau:Vào 1/1/2016 tối có cho Gmd os không có qh khác, và có sau đó có xước nhẹ trên đâu dương vật, sau 2 tuần tôi có các triệu chứng sốt, nổi hạch, đau họng ( tôi bị viêm họng mãn tính lâu lâu lại bị). 28 ngày tôi có đến Hồng Ngọc ở kangnam xét nghiệm combo hiv âm tính.Gần đây trên đầu dv có nổi mấy mụn nhỏ li ti một sốt mụn đã mất lâu lâu lại xuất hiện cái khác ( đã xuất hiện cả tháng rồi không thấy phát triển). Cho tôi hỏi với nguy cơ như trên và thời gian xét nghiệm thì tôi có an toàn với Hiv không .Tôi hỏi mấy mụn kia là sủi mào gà ko? . Hiện giờ tôi đang công tác nước ngoài nên không đi xet nghiệm cũng như khám được Hay tư vấn gúp tôi. Cảm ơn rất nhiều
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Toiabc Xem bài viết
    Chào anh chị.Tôi xin trình bày nguy cơ như sau:Vào 1/1/2016 tối có cho Gmd os không có qh khác, và có sau đó có xước nhẹ trên đâu dương vật, sau 2 tuần tôi có các triệu chứng sốt, nổi hạch, đau họng ( tôi bị viêm họng mãn tính lâu lâu lại bị). 28 ngày tôi có đến Hồng Ngọc ở kangnam xét nghiệm combo hiv âm tính.Gần đây trên đầu dv có nổi mấy mụn nhỏ li ti một sốt mụn đã mất lâu lâu lại xuất hiện cái khác ( đã xuất hiện cả tháng rồi không thấy phát triển). Cho tôi hỏi với nguy cơ như trên và thời gian xét nghiệm thì tôi có an toàn với Hiv không .Tôi hỏi mấy mụn kia là sủi mào gà ko? . Hiện giờ tôi đang công tác nước ngoài nên không đi xet nghiệm cũng như khám được Hay tư vấn gúp tôi. Cảm ơn rất nhiều

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Toiabc (30-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Cảm ơn a ạ. Nhưng tại trước em có triệu chứng. Giờ lại có biểu hiện sủi mào gà. Nếu sủi mào gà thì quan sát trong thời gian bao lâu để biết chắc chắn là bị sủi mào gà ạ. Vì em thấy trên đương vật có mấy nốt nhỏ nhỏ màu đỏ cả tháng nay rồi ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Cảm ơn a ạ. Nhưng tại trước em có triệu chứng. Giờ lại có biểu hiện sủi mào gà. Nếu sủi mào gà thì quan sát trong thời gian bao lâu để biết chắc chắn là bị sủi mào gà ạ. Vì em thấy trên đương vật có mấy nốt nhỏ nhỏ màu đỏ cả tháng nay rồi ạ
    bạn thử chụp các mụn đó lên đây để mọi người đánh giá xem nào.. có thể đó là chuỗi hạt ngọc dương vật thôi !

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Toiabc (31-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Vâng tính đến thời điểm này là em được 3 tháng rồi. Nhưng nó không biểu hiện rõ chỉ như kiểu hạt mụn li ti hơi đỏ. Ý em hỏi là nếu sủi mào gà thì một tháng nó có phát triển rõ không ạ. Và nếu đã bị sủi mào gà thì khả năng cao vẫn nhiễm h không?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Ý là từ lúc phát hiện mụn thì cách đây 1 tháng rồi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Khi nào mồm GMD như hình này và cắn đứt DV bạn như hình này mới có nguy cơ:

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B, Giang mai, Lậu, và sùi mào gà
    Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.
    Bấm vào đây xem:

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.
    Các chủ đề về DV bị xước do OS
    Chủ đề: OS với gmd. dương vật bị xước lớn,

Chủ đề: Gái mại dâm Oral sex bị trầy đầu dv có uống pep không

Chủ đề: Oral sex khi DV bị xước

Chủ đề: Os bị xước!

Chủ đề: Dương vật bị xước bao cao su bị rách

Chủ đề: Oral sex dương vật bị trầy nhiều và chảy máu có bị nhiễm hiv cao không vậy

Chủ đề: Quan hệ Oral sex sợ bi nhiễm hiv

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Toiabc (31-03-2016)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Vâng tính đến thời điểm này là em được 3 tháng rồi. Nhưng nó không biểu hiện rõ chỉ như kiểu hạt mụn li ti hơi đỏ. Ý em hỏi là nếu sủi mào gà thì một tháng nó có phát triển rõ không ạ. Và nếu đã bị sủi mào gà thì khả năng cao vẫn nhiễm h không?.

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu vậy thời gian đã 3 tháng rồi thì bạn yên tâm mình không bị sùi mào gà.Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Toiabc (31-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Cảm ơn các a chị đã tư vấn giúp em
    Khi nào về Việt Nam em sẽ đi xét nghiệm chốt và khám , mong mọi việc đều ổn.
    Chúc a chị mạnh khỏe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Lời đầu tiên cảm ơn các anh chị đã tư vấn. Cuối cùng em cũng thoát khỏi ám ảnh Hiv với kết quả 14 tuần âm tính với test nhanh. Nhưng một vấn đề là cậu nhỏ của em vẫn xuất hiện các nốt đỏ ngày càng nhiều. Em muốn đi khám nhưng không biết địa chỉ ở đâu. Và đi khám chuẩn bị gì. Thật sự rất ngại. Hiv em có cần xn lại sau 6 tháng không

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Lời đầu tiên cảm ơn các anh chị đã tư vấn. Cuối cùng em cũng thoát khỏi ám ảnh Hiv với kết quả 14 tuần âm tính với test nhanh. Nhưng một vấn đề là cậu nhỏ của em vẫn xuất hiện các nốt đỏ ngày càng nhiều. Em muốn đi khám nhưng không biết địa chỉ ở đâu. Và đi khám chuẩn bị gì. Thật sự rất ngại. Hiv em có cần xn lại sau 6 tháng không

Bạn xét nghiệm âm tính không có gì là lạ.bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn,đừng hỏi cần xét nghiệm nữa không.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Toiabc (26-04-2016)

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Muốn biết cậu nhỏ bị gì thì đi khám chuyên khoa ! còn cái chuyện xét nghiệm lại sau 6 tháng là hoàn toàn củ rích ! khuyến cáo chỉ xét nghiệm ở 12 tuần kể từ khi có Nguy cơ !

Chủ đề: Hiểu rõ thời kỳ cửa sổ - thời gian xét nghiệm

19. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

Toiabc (26-04-2016)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    14 tuần thì dù nguy cơ bạn cao tận mây xanh cũng đã an toàn tuyệt đối, thông tin 6 tháng quá cũ rồi bạn. Còn vấn đề cậu nhỏ nổi nốt nếu bạn lo lắng muốn khám thì đến Bệnh viện Da liễu nhé.

21. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Toiabc (26-04-2016)

Thông tin về chủ đề này